ถามคนที่ใส่ครอบคาลิปเปอร์หน่อยครับว่า........

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย vakabayashi, 12 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vakabayashi

vakabayashi New Member Member

189
    5
    0
    มันใส่ยังไงอ่ะ.......:confused:

ใส่ได้เลยปล่าวต้องอัดกาวร้อนไหม หรือขันน๊อต แล้วแบบอื่นที่ไม่ใช่ แบมโบ้ หาซื้อได้ที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ

2. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ถ้าเป็นครอบคาลิปเปอร์ ก็ ซิลิโคน เนี่ยแหละคับอัดได้เลย
    แต่ต้องหมั่นคอยดูแลหน่อยนะคับ ถ้า ซิลิโคนมันหมดสภาพขึ้นมา
    ครอบคาลิปเปอร์เกิดหลุดออกมาตอนขับอยู่ละก็ แหลก คับ ปั่นกระจายเลย

3. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    มันมีแบบใช้น็อตยึดด้วยนะครับ แบบนั้นปลอดภัยกว่า ถ้าจะใส่ :)

4. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    หา calipers แท้มาใส่เลยเวลาโดนเพื่อนแซวจะได้คุยได้ว่าใส่ของแท้โว้ย
    ไม่เชื่อลองถามพี่โส ดูแกโดนแซวบ่อย :cool:

5. สมัยก่อนเคยใส่อยู่ เชื่อไหมตอนออกมาแรก ๆ ชุดละ 2000 แหน่ะ แพงบรรลัยเลย

6. vakabayashi

vakabayashi New Member Member

189
    5
    0
    ง่า..........ใส่ที่ครอบก็อันตราย จะใส่ของแท้ก็ไม่มีเงิน ว่าแล้วก็เข้าไปค้นในลังหาสีแดงมาพ่นเอาดีกว่า :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้