สรุปว่า...รถรุ่นนี้ถ้าอยากเิติม E10 ต้องปรับเปลี่ยนอะไรบ้างคุ่ะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Jrun Maru, 12 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jrun Maru

Jrun Maru Guest

0
    0
    0
    สรุปว่า...รถรุ่นนี้ถ้าอยากเิติม E10 ต้องปรับเปลี่ยนอะไรบ้างคุ่ะ

2. ติดแก๊ส ดีกว่าครับ...:)

3. Ar Heng

Ar Heng Guest

0
    0
    0
    ตั้งไฟใหม่ครับ สายน้ำมันก็เปลี่ยนเป็น ท่อน้ำมัน SAE J30 R7

4. ตามพี่เฮง เลยก็ได้...อิอิ

5. Ar Heng

0
    0
    0
    ตามแอ้เลยนั้นแหล่ะดี ^^ วิ่งแก๊สทีลืมน้ำมันไปเลย

6. Jrun Maru

0
    0
    0
    ไม่อยากติดแก๊สค่ะ อยากใช้เป็นน้ำมันมากกว่าค่ะ

7. Ar Heng

0
    0
    0
    เข้าใจความรู้สึกครับ ที่บ้านก็เป็นแรกๆก็กลัวแก๊ส แต่ตอนนี้รถที่บ้านทุกคันติดแก๊สหมดล่ะ อิอิ

8. Llboozzer Clubll

Llboozzer Clubll Guest

0
    0
    0
    นู๋ก็ใช้น้ำมันอยู่ แต่จะไปติดแก๊สแว้วววววว ^^

9. E 10 ต้องดูแลเรื่องสายน้ำมันอีกมากนะครับ...อิอิลองศึกษาดูก่อนนะครับ

10. ผมก็กำลังจะติดแก๊สเหมือนกันครับ..

11. Jrun Maru

0
    0
    0
    ดูแล้วเหมือนเรื่องเครื่องยนต์จะตามมาอีกเยอะเลยนะค่ะ ถ้าเข้ามาถามบ่อยๆ ก็อย่าเคืองกันนะค่ะ เพราะไม่มีพื้นฐานเรื่องเครื่องยนต์จริงๆ ค่ะ

12. เหมือนกับผมเลยครับ..เกรงใจทีมงานจัง..อิอิ

13. Ar Heng

0
    0
    0
    ถามมาโลดครับ ถ้ารู้ตอบให้^^

14. Bang Marn

Bang Marn Guest

0
    0
    0
    91 ครับ ขับ มันดี

15. Pk Power

Pk Power Guest

0
    0
    0
    ติดแก๊สตามด้านบนครับ รถรุ่นเก่าท่อยางไม่รองรับ ดูแล้วน่ากลัว ไม่อย่ากคิด ถ้าเกิดมันกัดท่อยางรั่ว ไฟลุกท่วม จะเป็นอย่างไร

เหอะๆ น่ากลัวๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้