รบกวนถามเรื่องยิงท่อลงหลังเพลาหน่อยครับ พี่ๆเข้ามาตอบหน่อยงับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Popboobza, 17 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Popboobza

Popboobza Member Member

152
    2
    18
    ผมเป็นเครื่อง2L แล้วตอนนี้ซื้อCT-20+ฝาปั้ม+Inter มาละครับราคา8000

แต่ว่าจะทำเฮดเดอร์มันต้องขนาดกี่นิ้วเท่าไหร่ดีครับ แล้วก้อถ้ายิงลงหลังเพลาต้องใส้หม้อพักมั้ยครับ

ถ้าไม่ใส่หม้อพักท่อมันจะดังมากมั้ยครับ ราคาเฮดเดอมันตกเท่าไหร่ครับ2L-IIนะครับ

2. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    เฮดเดอร์ไม่แน่ใจครับ ct20 ใช้เขาไอเสียเดิมก็ ok คับ ไปขยายที่ท่อไอเสียดีกว่าขนาด 2.2 หรือ 2.5 ยิงออกหน้าเพลา
    ไม่ต้องมี ห้อมพัก เสียงไม่ดังเท่าไรครับ ใช่เป็นสแตนเลสจะได้เสียงทุ่ม นุ่ม เงียบกว่าท่อเหล็กคับ

3. Popboobza

Popboobza Member Member

152
    2
    18
    ชอบใจมากๆเลยครับ

จัดไป

4. ผู้รู้จิงมาตอบแล้วครับ อิอิ

5. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
  6. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    แล้ววีโก้เอาแบบไหนดีอ่ะครับ

7. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    ถ้ารถโบเดิม ท่อยิงสดก็ได้เสียงรับรองว่าโหดจริงผมก็ทำแล้ว เคยซัดมาเจอกระบะแต่งเหมือนกันดูมันจะเล่นด้วยมันกดโชว์ควันดำซะ ผมเลยลองเอามั่งกดแซงรถมันไปเสียงท่อดังสนั่นเลย หลังจากนั้นมันไม่ตามเลย มันคงนึกว่ารถเราแรงมั้ง<อยากจะบอกว่ารถกรูเดิมๆนะเฟ้ยไม่มีกล่องไรเลย ถ้าเล่นจิงๆผมโดนเต็มๆ:D> ท่อยิงสดก็เงี้ย:cool:
    ถ้ามีหม้อพัก เสียงไม่ดังมากแต่ปลายไม่ต้องรอรอบ ตอนนี้ผมก็เอาท่อที่มีหม้อพักใส่คืนแระคับ:D

Dae Postcard ถูกใจสิ่งนี้
  8. Bigtiger

Bigtiger New Member Member

344
    8
    0
    ขอ D4D ด้วยคร๊าบ

9. ท่อยิงสด สูตรเด็ดดีเซลเขาเลย

10. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อัฟ อัฟ ครับ

11. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    แอบมาดูดีเซล เขา คุยกัน งิงิ !!

12. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ยิง หน้าเพลา โหดๆๆๆ

13. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    วีโก้ตามคุณT-J<Black> ว่าเลยครับ

2.5 ไม่มีหม้อ ยิงสดออกหน้าเพลา เสียงโหดครับ

Dae Postcard ถูกใจสิ่งนี้
  14. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ถ้าไม่ใส่หม้อ ลงหน้าเพลาเสียงโหดดีคับ
    ได้ต้น แต่ปลายไม่ค่อยเดินนะคับ
    แต่ถ้าใส่หม้อเสียงเบา ๆ ต้นช้าหน่อย
    แต่ปลายมาดีนะคับ
    ลองตัดสินใจดูคับ

15. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    ได้หนึ่งอย่างเสียงหนึ่งอย่างคร๊าบบ

แถวบ้านผมเค้าเรียกท่อเป่าฝุ่นน่ะ

ถ้าวิ่งบนถนนลูกรังล่ะก้อ

ฟุ้งเลย อิอิ

16. Tos&Aun

Tos&Aun New Member Member

73
    2
    0
    2 นิ้วครึ่งลงหน้าเพลาเลยครับโหดดี..
    เขาเฮดเดอร์ 2L เหล็ก ถ้าจำไม่ผิดน่าจะประมาณ 3500-4000บาทแล้วแต่ร้านครับ
    ใส่แล้วดีครับต้นเดินดี เสียงเพราะด้วย:)

17. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    ถ้าเราจะเดินท่อ 2.5" แบบมีหม้อพัก มันต้องทำใหม่ทั้งเส้นเลยรึใช้หม้อเดิม ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

18. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    ของผมเดินเลสขนาด2.5 นิ้วคับ ไม่มีพัก ยิงตรงเลย
    เสียงมันจะออกไม่ค่อยดังมากเท่าไร แถมมีเสียง วี๊ดของ เทอรโบมาด้วยคับ อิอิ

19. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    ตามมาดูซะหน่อย อิอิ

20. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามนั้นเลยนะครับ

21. PaE_D4D

PaE_D4D New Member Member

231
    12
    0
    แล้วถ้า เอาแต่ พักออก ท่อขนาดเดิม ออก ท้ายที่เดิม จะมีเสียงไหมครับ

22. มีครับ แต่ดังน้อยกว่าลงหน้าเพลา

23. ผมใส่เฮดเดอร์เเล้ะเดินท่อขนาด 2 นิ้วครับ ใส่หม้อพักมิตซูผ่า เเล้วยิงลงหน้าเพลา ผลที่ได้รู้สึกวิ่งดีขึ้นมานิดน่อย(ไม่รู้คิดไปเองป่าวนะครับ) เสียงไม่ดังมากเวลารอบเดินเบา เเต่เวลาซัด เซียงก้อเเอบโหดนิดหน่อยนะครับ..เเต่ผมใช้รถเก่าครับ ไม่ผูกโบ ถ้าไมตีน่าจะ2.5นิ้วกะลลังสวย....

24. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ตามเซียนเลย

25. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    ด้วยคนครับ :D:D

26. Bigtiger

Bigtiger New Member Member

344
    8
    0
    ตามนี้เลยครับ

27. maxza c100

maxza c100 New Member Member

154
    1
    0
    ผมไปทำมา แบบมีหม้อพักเสียงนุ่ม ต้นไม่ดี แต่ปลายดีครับ

เสียงก็ไม่ดังเท่าไรครับ ทำมา 800 บาทครับ เชียงใหม่นะครับ ที่อื่นไม่รู้ นะ

28. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ของผมท่อ2.5พักปลายใบเดียวออกตูดเลย ต้นได้ปลายทะลุ200ครับ...อิอิ(ของผมหกเม็ดนะ)

29. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ความรู้ทั้งนั้น

30. MaN2MaN HiLuX HerO

MaN2MaN HiLuX HerO New Member Member

63
    0
    0
    แล้ว HeRoแก่ๆ สามารถทำให้เสียงมันโหดๆแบบเขาบ้างได้มั้ยครับ ต้องทำอย่างไรบ้าง(อยากโหดก็เอามั้งจัง...อิอิ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้