อยากได้เบอร์สีคับ เหลือง spoon กะ ขาว type R

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย Love_my_Car, 29 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Love_my_Car

Love_my_Car New Member Member

39
    0
    0
    รบกวนด้วยนะคับอยากได้เบอร์สีเหลืองspoon กะ ขาว type R คับ กะลังจะทำสีใหม่

ขอบคุณคับ

2. tae666

tae666 New Member Member

7
    0
    0
    อยากทราบเหมือนกันคับ มือใหม่ กำลังจะทำสีใหม่คับ...

3. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    คร่าวๆนะครับ ..

สีขาว type r = NH-0 (championship white) เป็นขาวนวลๆ

สีเหลือง type r = Y-56P เป็นเหลืองนวลๆ

สีเหลือง NSX = Y-65P เป็นเหลืองมุข

สีเหลือง Spoon = Y-66P เป็นเหลืองอมส้ม

รหัสสีนี้เป็นเบอร์ที่ใช้ผสม ส่วนความสวย ทน เงา ขึ้นอยู่กับยี่ห้อของสีและแลคเกอร์ด้วยครับ แต่แลคเกอร์ดีๆจะสำคัญเหมือนกันนะครับ ร้านที่ทำสีราคาถูกกับร้านที่ทำสีราคาแพง ต่างกันที่ฝีมือช่าง ยี่ห้อสีที่ใช้ แลคเกอร์ที่ใช้นะครับ
    ...ขอให้โชคดี สวยสมใจนะครับ

4. noo_bon

noo_bon New Member Member

38
    3
    0
    ตามข้างบนเลยคับ ...

5. tae666

tae666 New Member Member

7
    0
    0
    พี่ๆมีอู่สีแนะนำบ้างไหมครับ พอดีตอนนี้รถว่างเครื่องอยู่แถวบางบัวทอง วัดสวนแก้วครับ ว่าจะทำสีด้วยเลยครับ ขอบคุณครับ

6. vikorn72

vikorn72 New Member Member

137
    1
    0
    ขอบคุณคับ

7. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    ผมทำอู่สีตามลายเซ็นต์เลยครับ .. ถ้าสนใจก็ลองติดต่อดูครับ ปล.ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ

8. Color-Up

Color-Up New Member Member

27
    0
    0
    มาทำอู่ผมมั้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้