รอบเดินเบาตกเหลิอ 200 rpm

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย sdee, 14 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sdee

sdee New Member Member

56
    3
    0
    คือผมมีปัญหาเรื่องรอบเดินเบา(รถเกียร์ Auto ครับ) และต้องการเปลี่ยนอะไหล่ครับ สิ่งที่ผมเคยทำมา 1)คอมแอร์เปลี่ยนแล้วมือสอง 2)ลิ้นปีกผีเสื้อล้างแล้ว 3)ช่างน่าจะจูนรอบแล้ว ปัญหาที่เกิด ณ ปัจจุบัน พอเข้าเกียร์ R รอบตกครับ ทำให้รถสั่น บางครั้งติดไฟแดงรอบก็ตกครับ ถ้าผมจะเปลี่ยนอะไหล่ให้กลับมาเหมือนเดิม ต้องเปลี่ยนอะไหล่ตัวไหนบ้างครับ ถ้าได้ราคาด้วยก็ดีครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมขอแนะนำให้ตั้งวาล์วก่อนครับ ตั้งตอนเครื่องเย็นๆนะครับ

3. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ตั้งวาล์วครับ ผมพี่งตั้วมาเมื่อวาน 400บาทครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้