กิจกรรมพิเศษ สำหรับสมาชิก MSL

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 17 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดีเพื่อนสมาชิก MSL KART เดือนหน้ามีกิจกรรมพิเศษสำหรับสมาชิก เป็นการแข่งขันในรูปแบบ ยิมคาน่า คาร์ท สนุกๆ ไปกับรูปแบบสนามที่ โค้งเยอะๆหน้าปวดหัว ในชื่อรายการ ท้าดวลสุดยอดสมาชิกเลี้ยวเร็ว :D จะจัดทุกเดือนแล้วเก็บสุดยอดสมาชิกเลี้ยวเร็ว สนามละ 4 ท่าน เพื่อเข้ารอบไปชิง ในสนามสุดท้ายปลายปี :D

เป็นการขับแบบยิมคาน่า สนามแรก วันที่ 5 สิงหาคม 2549
    จะมีการโชว์ รูปแบบสนาม ในวันเสาร์ที่ 29 ก.ค 2549 (ขับโชว์ และ ขั้นตอนการแข่ง )

ปล. อยากทราบรายละเอียด ติดต่อได้ที่ MSL KARTING CIRCIUT

นักแข่งเป็นผู้กำหนดเวลาเอง....คือ กดเวลาออก และ กดเวลาจบ เอง.....ไม่มีได้เปรียบเสียเปรียบ ใครคิดว่าเลี้ยวเร็ว , วิ่งเร็ว ,ขับเร็ว เราขอท้าดวลเพื่อนสมาชิกทุกท่าน.....:D :D :D

2. Kazza

Kazza New Member Member

138
    0
    0
    โอวว....น่ามันส์นะพี่ไก่ อยากขับเร็วๆ เอาพื้นเปียกๆ ด้วย จะได้หมุนกันให้กระจาย เหอะๆๆ

3. ตี๋ 1

ตี๋ 1 Guest

0
    0
    0
    ชนไพล่อนคงไม่เจ็บเท่าชนกองยางนะคับ

4. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    รายการน่าสนุก กติกาเหมือนจิมคาน่าไหมครับ
    ถ้าเหมือน ชนกรวย +2 วิ สงสัยเวลาจะกระฉุดเลยแหะ...555

5. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    รายการน่าสนุก กติกาเหมือนจิมคาน่าไหมครับ
    ถ้าเหมือน ชนกรวย +ตัวละ 2 วิ สงสัยเวลาจะกระฉุดเลยแหะ...555

6. Kazza

Kazza New Member Member

138
    0
    0
    ขอที่ โหล่ละกัน รายการนี้ แหะๆ

7. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    อิอิ พี่ไก่คราบบ ถ้ายิมคาน่า ผมว่าบอกไลน์สนามเช้าวันแข่งเลยน่าจะดี อิอิ จะได้ใช้ไหวพริบเต็มที่ :D

แต่งานนนี้ผมขอบายแน่นอน ยิมคาน่าเนี่ย :D

8. gai08

1,213
    4
    0
    วางรูปแบบใว้แล้วครับ....ไม่ยากจนเกินไป..พริ้วๆได้ครับ..ห้ามชนไพล่อนเด็ดขาด เจอ + 2 วิ. ทันที ห้ามหลง ห้ามลัด สนุกกันถ้วนหน้าครับ..ไม่ต้องห่วงช้ากันทุกคนครับ เน้นความสนุกสนานเฮอาครับ.....วันนี้ลองด้วยรถ 2 แบบ แต่ติดใจรถ 2 เครื่อง โยนแรงมีหมุน..เข้าเบาๆก็เลี้ยวยาก ต้องใช้ความพอดีถึงจะ..พริ้วได้ครับ.......กำลังตัดสินใจเรื่องเวลา...ถ้าให้ลงรถมาหยุดเวลา..กลัวจะ หกล้มแน่ๆ....55555

9. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    จัดวิ่งวางกรวยในเทร็ค หมุนไปหมุนมาให้ผ่านเส้นก็ได้แล้วครับ เวลาชัวร์แน่นอน

10. ตี๋ 1

ตี๋ 1 Guest

0
    0
    0
    เห็นด้วยกับพี่กิตติคับ

11. gai08

1,213
    4
    0
    หวังว่า ท่านสมาชิกคงจะได้รับ จม. กันแล้วนะครับ วันเสาร์ ที่ 29 /7/49 เวลา 14.00 เป็นต้นไป..เราจะเปิดให้ท่านสมาชิกได้ชม การสาธิต ขับเลี้ยวเร็ว และ ได้เห็นรูปสนามก่อนการแข่ง วันที่ 5 /8/49 ท่านสมาชิกที่สนใจก็สามารถลงชื่อใว้ได้เลยครับ ในวันเสาร์นี้....สนุกๆครับ....เราขอท้าท่านที่คิดว่าท่านเลี้ยวเร็ว..เชิญครับ.....สนามง่ายๆ ไม่วุ่นวาย แต่ทำยังไง เลี้ยวยังไงได้เวลาเร็วที่สุด......

12. gai08

1,213
    4
    0
    สำหรับสมาชิกขาประจำและขาจร โปรดทราบ เดือนหน้าเราจะทะยอยเอารถตัวใหม่ๆลงมาให้เล่นกันครับ..เนื่องจากรถใหม่ๆเริ่มเสร็จแล้ว และ รถเก่าๆเริ่มทะยอยมาปรับปรุงใหม่ให้ดีขึ้น..สนุกแน่ๆครับกับรถสภาพใหม่ๆ เฟรมใหม่ๆ..เราเตรียมรับกับความต้องการของเพื่อนสมาชิกที่ต้องการความสนุกๆกับความเร็วในรูปแบบของสนาม MSL KARTING CIRCUIT

13. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    วันแข่ง อากาศร้อนๆ :mad: เหงื่อออกเพลีย ถ้าได้เครื่องดื่มเปรี้ยวๆสักแก้ว สอง แก้ว แก้กระหายก็คงทำให้ผมแข่งได้อย่างต่อเนื่องและจบการแข่งขันด้วยอันดับดีๆได้นะครับพี่ไก่:D
    พูดแล้วก็อยากดื่ม:rolleyes:

14. ตี๋1

ตี๋1 Guest

0
    0
    0
    หมายถึงน้ำส้มปะคับพี่เต้ย ดื่มแล้วก็สดชื่นนะคับ หรือว่า น้ำเปรี้ยวๆ ที่ดื่มแล้วสดชื่นเนี่ยจะหมายถึงน้ำ....................... เพียงอย่างเดียว ( หรือคนเดียวหว่า)

15. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ทำเป็นงง เจ้าเต้ย กับ ตี๋1 ว่า สองหนุ่มนี้มันคุยอะไรกัน

16. ดูฟอร์มแล้วคงไม่ใช่เรื่องเครื่องดื่มแหงเลย พี่กิตติ ( จิงไหมคับพี่เต้ย ) ^.^

17. kai_ds

kai_ds New Member Member

17
    0
    0
    คนนอกร่วมด้วยได้มั้ยอ่ะคับ

18. TAKACHI

TAKACHI New Member Member

150
    0
    0

โหน่าสนใจครับ..............งานนี้สนุกแน่ :D

19. gai08

1,213
    4
    0
    อย่าลิม ท่านสมาชิกที่สนใจ เข้าไปดูการสาธิต และ ได้ดูสนามที่วางเอาไว้ ในวันเสาร์ที่ 29 บ่ายๆ ก็จะเริ่มแสดงให้ชม พร้อมกับแจก รูผังสนามให้ไปศึกษากันด้วย....เปืดรับสมัครแข่ง หรือ ลงชื่อใว้ได้เลยตั้งแต่ วันเสาร์ที่ 29 เลยครับ สมาชิกทุกท่าน สามารถซื้อ คูปองได้ไม่เกิน 2 ใบ (1ใบราคา 500 บาท ลงทำเวลาได้ 2 รอบ ) แต่ท่านต้องตัดสินใจว่าจะซื้อกี่ใบ ในการลงทะเบียน การจับเวลา นักแข่งจะต้องเป็นผู้จับเวลาเองโดย กด สตาร์ทก่อนแข่ง แล้วเมื่อจบการแข่ง ต้องมาหยุดเวลาเอง...ความสนุกมันอยู่ตรงนี้ครับ

20. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เอ้า หมดแก้ว......................................................น่าจะเป็นเครื่องดืมนะ

21. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0

น้ำส้มสายชู
    ชัวร์

22. gai08

1,213
    4
    0
    ตกลงว่า เสาร์นี้ มาลงทะเบียนกันได้ ตั่งแต่ 14.00 น แต่เริ่มแข่งจริงๆ 16.00 น มีการซ้อม (เดิน) ประมาณ 16.00 น (30 นาที) งานนี้คนนอกสนใจก็รีบมาลงทะเบียนได้นะครับ (แต่มาสมัครสมาชิกก่อนนะครับ เราจัดให้เฉพาะสมาชิกเพราะจะต้องคัดตัวไปชิงแชมป์สนามสุดท้ายปลายปี.......ขอบคุณครับ

สรุปกติกาครับ...

สมาชืกทุกท่านเมื่อมาลงทะเบียนต้องระบุเลยว่าจะ ซื้อคูปอง 1 ใบ หรือ 2 ใบ (เต็มที่ 2 ใบ) ในตอนลงทะเบียนเท่านั้น (1 ใบ วิ่งทำเวลาได้ 2 รอบ ราคา ใบละ 500 บาท )

การซ้อม เปิดให้ซ้อมได้ แต่ต้องเดินเท่านั้นครับ
    การสตาร์ทนักแข่งต้องกดเวลาเอง และ เมื่อ จบ ก็ต้องลงจากรถมากดเวลาหยุดด้วย
    ชนไพล่อน สะกิด เฉี่ยว โดน + 1 วินาทีทันที

หลง ลัด ไพล่อน ออกจากการแข่งขันในรอบนั้นทันที

สนุกสนานได้อารมณ์ กันเต็มที่

รางวัล ที่ 1-3 มีถ้วยรางวัล แต่จะเก็บ นักแข่ง 4 ท่าน เพื่อเข้ารอบชิง

รางวัลที่ 1 ได้ถ้วย พร้อมของรางวัล บัตรฟรี 2 เครื่อง 1 รอบ และ 1 เครื่อง 1 รอบ
    รางวัลที่ 2 ได้ถ้วยพร้อมของรางวัล บัตรฟรี 1 เครื่อง 1 รอบ
    รางวัลที่ 3 ได้ถ้วยพร้อมของรางวัล บัตรฟรี 1 เครื่อง 1 รอบ
    รางวัลที่ 4 ได้ของรางวัล บัตรฟรี 1 เครื่อง 1 รอบ

23. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    น่าจะจัดงานแบบนี้อีกนะคับ ใครทำคลัชท์ไหม้ปรับสี่วิเลย....อิอิ

24. veeravich

veeravich New Member Member

300
    5
    0
    น่าสนุกมากมายยย

25. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อยากให้จัดอีกจัง...

26. pat_

pat_ New Member Member

275
    1
    0
    อ่านแล้ว งง ...... แข่ง กันยังหว่า แบบ ไตรกีฬา เหรอพี่

วิ่งไปเอารถ คาท ใช่ป่ะ ต้องสตาทเองด้วยป่าว

27. onG

onG New Member Member

188
    0
    0
    อย่าไปงงเรย เข้าพิทไปเติมอ๊อกเทนกันดีกว่า:cool:

28. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :sad::sad::sad::sad::sad::sad:

29. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    โอ้ว น่าสนุกมากครับ แบบนี้มันส์แน่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้