อยากติด CODEALAM แนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ken_s, 12 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ken_s

ken_s New Member Member

31
    1
    0
    อยากติดตั้ง CODEALAM ที่ไหนรับติดตั้งบ้าง
    แล้วตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    WWW.SUCHARTSOUND.CO.TH ลองเข้าไปดู
    งานติดตั้ง เนียน ครับ แต่ผมติด ยี่ห้อ แอดเเวนเจอร์ 4000 บาท
    ลุกค้าเก่า ซ้อแฟนพี่สุชาติ ลดให้ 500 บาท ก็โอเค งานเข้าดีจริง
    ครับ ติดเครื่องเสียงร้านนี้ ฝีมือดีมาก ๆ ครับ ไม่มีกวนแน่นอนครับ
    เรื่องราคา ลองโทร 02 950 4537-8 ถามดูเลยครับ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    แถวๆคลองถมก็พอใช้ได้ 1500 พร้อมติดตั้ง

4. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เคยเห็นคุณ i-vtec รับติดตั้งอยู่อ่ะครับ ไม่รู้ว่าตอนนี้มีของอ่ะป่าว อยากติดเหมือนกันครับ :p

5. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ราคาประมาณ 5500 + - บาท
    ติดตั้งแถวนิด้า ถ. เสรีไทย

รอ คุณ ไอ วีเทคได้เลยที่กระทู้ซื้อขายได้เลย

6. ken_s

31
    1
    0
    code alam

ราคาประมาณ 5500 + - บาท
    รวมค่าติดตั้งเลยหรือเปล่าครับ ไม่ทราบว่าพี่ i-vtec มีของเลยหรือปล่าครับ

7. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ต้องลองถามดูครับ ไม่แน่ใจ
    ราคาที่บอกพร้อมติดตั้งเลย

code alarm ดีมากๆ

ผมใช้ไปสัก 5-6ปี
    มันรวนอ่ะ ถามเพื่อนที่เคยใช้เค้าก็บอกว่าเป็นไปตามอายุของมันครับ
    แต่แค่นั้นก็คุ้มมากๆแล้ว

8. pk1

pk1 New Member Member

64
    2
    0
    มันคืออะไรครับผม น้องใหม่อยากรู้

9. pongp28

pongp28 New Member Member

113
    1
    0
  10. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    กันขโมยติดรถยนต์ อุปกรณ์ หน่วงเวลา ให้ขโมยได้ช้าลง แต่ที่เปลี่ยว ๆ
    ก็ไม่รอด เสร็จครับ มีหลายยี่ห้อ เรื่องอายุการใช้งานก็ แล้วแต่ฝีมือการ
    ติดตั้งด้วยครับ มันต้องมีการเชื่อม บัดกรี ต่อสายไฟ ของผม ตัวกันขโมย
    เก่า เมื่อซื้อรถตอน ปี96 ยี่ห้อ """อี ควอ เตอร์""" ใช้ได้ 9 ปีกว่า ราคา
    ตอนนั้น ประมาณ 5500 บาท ไม่รวน ไม่พัง แต่รีโมท เสีย จริง ๆ ก็ส่ง
    ซ๋อมได้ แต่อยากเปลี่ยนใหม่เลย ถ้าเล่นแบบไม่ค่อยมี ปัญหา ก็ต้อง 4 พัน
    อัฟ เป็นต้นไปครับ จะได้ ใช้ยาว ๆ สัก 5 ปี อัฟครับ """"เพื่อนข้างบ้าน
    ไปติด มา 2000 บาท โนเนม แค่ ปี เศษ ต้องถอดทิ้ง มันร้อง ง่าย เวลารถ
    วิ่งผ่าน หรือ อยู่ดี ดี ก็ร้องขึ้นมาเอง สุดท้าย ไม่ติดอะไรเลย ครับ"""

ปัจจุบัน 2 ปีจะได้ ติดยี่ห้อ ""แอท เวนเจอร์"" ไม่มัปัญหากวนใจ 4 พัน
    ถ้วน ๆ ครับ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 สิงหาคม 2009
  11. ken_s

31
    1
    0
    สอบถามมาแล้วครับที่ code alarm รุ่น pro f-15 ราคาพร้อมติดตั้ง 8500 (นอกสถานที่ก็ราคานี้ครับ) แพงไปหรือเปล่าครับ หรือมีตัวไหนที่น่าใช้แนะนำบ้างครับ

12. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้าจำไม่ผิด code alarm จะมีอยู่ 2 - 3 รุ่น

ต่างกันที่เซ็นเซอร์ และตัวรับประกันครับ

มีตั้งแต่ 2xxx , 5xxx และ 7xxx (ราคาประมาณ ปีที่แล้ว)

ต้องตัดสินใจเอาเองละครับ ว่าจะเลือกตัวไหน

แต่ผม เลือก ประกันยาว ๆ ครับ

13. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    โทรมาคุยกันก่อนได้ครับ 081-3987530
    F15 ราคามันแรงไปหน่อยครับ
    ส่วนใหญ่ ผมจะแนะนำของ accord ให้อะครับ
    รีโมทมี 3 ปุ่ม เรียกว่ารุ่น 2100

14. i-vtec

188
    13
    18
    ขอบคุณครับคุณขนุน แต่บอกราคาต่ำไปพันนึงนะครับ :D

15. FoOLisH

FoOLisH New Member Member

30
    0
    0
    ตอนนี้ยังใช้อยู่ไม่มีปัญหาอะไร ติดตั้งที่คุณ ตุ้ย (i-vtec) เนี่ยแหล่ะ บริการดี แนะนำอีกเสียงครับ++:D

16. i-vtec

188
    13
    18

ขอบคุณครับแต่ว่าขอหยุดไว้ซักพักก่อนครับ พร้อมแล้วจะมาบอกในกระทู้ซื้อขาย ตอนนี้ช่างไม่ว่างเลย ติดรถ campaign ให้ Honda อยู่พันกว่าคัน
    กว่าจะเสร็จอีกเป็นเดือนๆ ช่างคนอื่นกลัวติดไม่ดีครับ :cool:

17. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0
    ผมติดมาเมื่อ 6-7 ปีก่อน ประมาณ 10000 บาทที่ศูนย์ใหญ่ ทาวน์อินทาวน์ ซ.วัดเทพลีลา ครับ
    เพราะตอนนั้นจอดนอกบ้าน กลัวหายครับ ใช้ดีครับ เสียงดังดีด้วย
    ตัวเครื่องยังไม่เคยรวนครับ
    มันมีออฟชั่น สแกนภายในรถด้วยครับ เช่นถ้าใครมาเจาะกระจกข้าง แล้วเอามือล้วงเข้าไปในรถ มันก็จะดังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้