เอามาฝากชาวกรุงครับ...ตำแหน่งด่านตรวจ.. สำหรับผู้นิยมดื่ม

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย My_Mint, 18 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เค้าบอกมาอีกที เห็นมีนอกรอบในกรุงบ่อยเลยเอามาฝาก อิอิ

1. สน.มักกะสัน ใกล้ๆ สน. เลยครับ ตรงข้ามโรงพยาบาลกรุงเทพ เส้นเพชรบุรีตัดใหม่ครับ
    2. สน.สุทธิสาร หน้า สน.เลยครับ รุสึกจะเลยบุญฐาวรไปหน่อยนึง ยังไงลงอุโมงค์น่าจะรอดนะครับ
    3. ด่านตรวจเส้นวิภาวดี ขาออก (งามวงศ์วาน) ใกล้ๆ วัดเสมียนนารี มุ่งหน้า ดอนเมือง ครับ วิ่งเส้นในน่าจะรอดครับผม
    4. ด่านตรวจรามอินทรา ราวๆ กิโล 2-3 มุ่งหน้า มีนบุรีครับ มีอยู่ด่านนึงไม่รุล้มไปรึยัง
    5. ด่านตรวจแจ้งวัฒนะ ตรงบิ๊กซีแจ้งวัฒนะ แถวๆ 0 ราชการครับ ทั้งไปกลับ ช่วงนี้เยอะมาก เคยเจอยันตี 4 ก็มี
    6. ด่านตรวจหน้าสน.ทองหล่อ
    7. ด่านตรวจทองหล่อ แยกโออิชิ
    8. ด่านเอกมัย-เพชรบุรี จากเอกมัย ไปเพชรบุรี โค้งลงมาเจอเลย
    9. ด่านพัฒนาการ เลยแยกคลองตันไปเล็กน้อย
    10. ด่านข้างlotus พระราม 4 พระราม4มุ่งหน้าแยกศุลกากร
    11. ด่านพระบรมมหาราชวัง ตรงวงเวียนหน้ากรมการรักษาดินแดง
    12. ด่านจรัญฯ ใกล้ๆโรงพยาบาลยันฮี
    13. ถนนหลวงก่อนถึงวัดพลับพลาไชย
    14. ถนนตรีเพชรเส้นดิโอลด์ สยาม (อันนี้เพิ่งเห็นตั้งใหม่ สองทุ่มมันก็จับเป่าทุกคันเลย เวงจริงๆ)
    15.ถนนกาญจนาภิเษก ก่อนถึงเดอะมอลล์ บางแค
    16.ถนนมเหสักข์ก่อนถึงHonda สาธร แถว ๆ สน.ยาวนาวา
    17.ด่านตรงเขาดินทั้งขาเข้าขาออก
    18.ด่านก่อนขึ้นสะพานพระราม8
    19.เส้นราชพฤษ ตรงร้านบ้านกลางน้ำ(เลยร้านซีทรานไปนิดนึงครับ)
    20. หน้า สน. โชคชัย 4
    21. ในซอยรามคำแหง 65 ตรงปั้มบางจาก (นานๆทีอ่ะ)
    22. ด่านตรงแถวทาวอินทาว ก่อนถึงแยกเลี้ยวขวาไปเม๋งจ๋าย
    23. ด่านทางด่วนพระราม9
    24. ถนนพระราม 3 ขาออก (จากพระราม 4) ระหว่างสะพานวงแหวนอุตสาหกรรม กับถนนนราธิวาช 22:00 - 00:00, เกินกว่านี้ไม่มีแล้ว
    25. ถนนพระราม 3 ขาเข้า แยกทางลงสะพานวงแหวน ตัดพระราม 3, 22:00 - 00:00
    26. ถนนนราธิวาช - ระหว่างถนนสาทร กับถนนจันทร์ 22:00 - 00:00
    27. วงเวียนใหญ่ หน้าวัดใหญ่ศรีสุพรรณ เส้นที่จะมาเพชรเกษม เห็นตั้งด่านตรวจแอลกอฮอล์ ตั้งแต่ 20.00 น.
    28. หน้าฟิวเจอร์พาร์คบางแค
    29. ถนนกรุงเทพ-นนท์ ใกล้แยกติวานนท์ หน้าปั๊มคาลเทกซ์
    30. ศรีนครินทร์ ขาออก หน้า สกาย ทุกๆ สุดสัปดาห์ 22.00 - 02.00
    31. ซอยนวลจันทร์ ช่วงประมาณ ซอย 32 เจอเต็มๆ แต่ไม่โดนเรียกแฮะ เค้าจะเน้นมอ'ไซค์ กับรถแต่งซิ่งมากกว่า
    32. ถนนรามคำแหงที่จะเลี้ยวมุ่งหน้าไปลาดพร้าว เลี้ยวซ้ายปุ๊บเจอเลยครับ หมดสิทธิ์หลบแน่ แต่คืนนั้นตี 3 กว่า ปิดด่านแล้ว กำลังเก็บของกันอยู่
    33. ด่านถนนคู่ขนานบางนา ก่อนเลี้ยวซ้ายไปเทพารักษ์ และ สะพานข้ามหัวที่จะไปบางกะปิ เกือบตี 4
    34. ด่านหน้าธนาคารออมสินสำนักงานใหญ่ ตรงสะพาน***อะครับ ชอง สน.บางซื่อ
    35.สุขสวัสดิ์เลี้ยวซ้ายเข้าถนนพระราม 2 เลี้ยวปั๊บเจอกวยเลย โดนมาแล้ว
    36.ตรงข้ามบิ๊กซีดาวคะนอง

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    สุดยอด เหมาะมาก มีเส้นทาง เสาร์นี้อะป่าว อิอิ

3. Si_Type R

Si_Type R New Member Member

70
    2
    0
    เหมาะกับ Si L มากๆคับ...........

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ตรง ซอยราม 65 นี้ ไม่มีสิทธิหลบเลย พอดีต้องไปส่งเพื่อนแถวๆ ปั้มบางจาก ต้องไปอ้อมลำสาลี แล้วเข้าจากลาดพร้าว 122 เอา เกือบแย่ แต่เห็นส่วยใหญ่ ศุกร์เสาร์ นะ

เพิ่มเติม ตรงมาจากหน้าเซนทรัลลาดพร้าวเลี้ยวไปรัชดา ม.จันทรเกษท อยู่ใต้ทางข้ามแยก อันนี้มาเป็นบางวัน แต่มาทีก็ ชุดใหญ่ เล่นทั้งแยกเลย

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ช่วงนี้จะเมา ลำบากจริงๆ พี่รวจแกเอาจริงเอาจังมากกกกกกกก

6. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    12. ด่านจรัญฯ ใกล้ๆโรงพยาบาลยันฮี

ใกล้ๆ ร้านที่จะไปมีทติ้งเดือนนี้เลย :D

7. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0

ด่านนี้ตั้งอยู่ทั้งขาไปและกลับ ช่วงหน้าเทคโนพระราม 6 ครับ แต่ตอนมาเนี่ยไม่มีทางโดนเรียกเพราะว่ากลับรถก่อน ส่วนขากลับก็คงมะโดนเพราะว่าร้านอยู่เลยด่าน นอกจากจะซวยอ่ะครับ เจอด่านอื่น แต่ผมจิ โดนมาแล้สรอบนึง ขาไปก็เสี่ยง ขากลับก็เสี่ยง เฮ้อออ แต่ก็ไปนะ ไม่พลาดแน่นอน เด๋วบอกเอาว่า ไปกินข้าวต้มมา 55555

8. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    มะเป็นไรพีช เด่วพาเข้าซอย เส้นแถวนั้นหลับตาวิ่งแล้ว
    ปล. หลับตาข้างเดียวนะ

Joice++Jum

9. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0

เจ้ย! งั้นเด๋วเราหลับสองข้างเลย คือจอดรถทิ้งไว้ที่ร้าน แล้วกลับกะจ๊อยอ่ะ

ส่วนข้อ 5 อ่ะครับ บางวันมันจาย้ายมาอยู่แถวซอยเรวดี (วันที่ผมโดนแจ๊คพอตนั่นแหละ)แต่นาน ๆ ทีนะครับ

10. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    555555555 ถูกต้อง ตำรวจเยอะแยะไปหมดๆๆ

งั้นเราเปลี่ยนมากินนมกานดีก่าๆๆ นมขาวๆๆ อร่อยๆงับๆๆ เอิ๊ก

^___^

11. joejho27

joejho27 New Member Member

213
    2
    0
    หุหุ เดะซักพักงานจะเข้า ไอ้นมขาวๆ อร่อยๆ อะ 555

12. max eg

max eg New Member Member

284
    6
    0
    อยากไปบ้างคับ มะเคยไปเรย

แต่คุณ G Type R ไม่อยากให้ไปอ่ะคับ

คริคริ

13. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    เพิ่มเติมด่านถนนสาทร บริเวณหน้าสถานทูตออสเตเรีย-ซ.สาทร3(สวนพลู) ฝั่งพระราม4 มุ่งหน้าฝั่งธนฯ

เริ่มราวๆ22.30น. ไปจน 03.00น. มักจะตั้งคืนก่อนวันหยุด.....คืนเที่ยวนั่นเอง

14. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    หน้า big4 แจ้ง เม่งตั้ง ยันตี 4 จริงๆ โหดแต่ส่วนมากเรียกมอไซร์นะ

ด่านเยอะเกินนนน จะไปไหนได้เนี่ย ยังไง ระวังๆกันหน่อยคับ เหน็บคนไม่ดื่มไปด้วยก็ดีนะ ให้เค้าขับขากลับ

15. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    แท็กซี่ เห้อออออออออออออออ เยอะเกิ้น

16. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ด่านทองล่อด้วยคืนนี้จะไปพอดีนั้นรถอย่างอื่นดีก่า

17. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    เขาว่ามากินนมเปรี้ยวหลังดื่มเป่าไม่เจออะครับแต่ถ้ากินนมขาวๆ
    แล้วนอนรอจนเช้าก็คงไม่เจอแฮะๆๆๆ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 19:16:20 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:16:01 ----------

เขาว่ามากินนมเปรี้ยวหลังดื่มเป่าไม่เจออะครับแต่ถ้ากินนมขาวๆ
    แล้วนอนรอจนเช้าก็คงไม่เจอแฮะๆๆๆ

18. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ^
    ^
    ^
    เห็นด้วยยย กินนมขาวๆ ประหยัดกว่าถูกจับเมาแล้วขับนะครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้