สวัสดีค่ะ...เพิ่งไปจองซื้อNVมือสองมาค่ะ ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ เรื่องรถเลยค่ะ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Jrun Maru, 11 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jrun Maru

Jrun Maru Guest

0
    0
    0
    สวัสดีค่ะ...เพิ่งไปจองซื้อNVมือสองมาค่ะ ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ เรื่องรถเลยค่ะ เลยอยากทราบว่ารถในภาพนี้เป็นเครื่องยนต์รุ่นไหนค่ะ ขอความกรุณาด้วยนะค่ะ
    NISSAN - NV - SINGLE 1.6 SLX MT ปี1995 สีเขียว เกียร์ธรรมดา เครื่องเบนซิน 1600cc สามารถเติม แก๊สโซฮฮล์ 95 ได้ไหมค่ะ ขอบพระคุณมากนะค่ะ

2. หาเครื่องหัวฉีดดีกว่านะคับ T T

3. Jrun Maru

0
    0
    0
    ไม่ทันแล้วค่ะ ซื้อแล้วไม่ใช่เครื่องหัวฉีดหรอค่ะ

4. Tomorn Pukesorn

Tomorn Pukesorn Guest

0
    0
    0
    เครื่อง ga 16 คาร์บู แก๊สโซฮอล์ต้องระวังเรื่องลูกยาง สายน้ำมันและซีลต่างๆในคาร์บู ตัวรถไม่ได้ออกแบบมาให้ทน แก๊สโซฮอล์ ใช้สักพักมันจะแข็

5. Tomorn Pukesorn

Tomorn Pukesorn Guest

0
    0
    0
    แตกและรั่ว เหมือนของผม 55+

6. Jrun Maru

0
    0
    0
    หรอค่ะ แปลว่าคนขายก็พูดไม่จริงสิค่ะที่บอกว่าเป็นเครื่องหัวฉีด

7. ผมแตกไปแล้วเหมือนกัน เปลียนสายยางใหม่หมดเลย

8. ผมก็ไม่ค่อยเก่งนะคับแต่ที่ดูๆน่าจะคาบูไม่ใช่หัวฉีด

9. Max Jirawat

Max Jirawat Guest

0
    0
    0
    หม้อกรองแบบนี้น่าจะ คาร์บู น้า ของผมก็แบบนี้

10. Keng Tomodachi

Keng Tomodachi Guest

0
    0
    0
    เป็น NV รุ่นแรกๆครับ เครื่องคาร์บูเรเตอร์ ไม่เหมาะกับ แก๊สโซฮอล ซักเท่าไหร่

11. Jrun Maru

0
    0
    0
    แย่จังโดนหลอกซะแล้วเรา

12. Jrun Maru

0
    0
    0
    เขาขาย 98,000.- มัดจำไปแล้ว 30,000.- ลงอีกเวปบอกว่าเป็นหัวฉีดอะ แล้วทำไงดีนี่

13. อยากเห็นหน้าเว้ปอะคับเอามาลงหน่อยซิ ว่าเค้าบรรยายสรรพคุณอะไรบ้าง

14. Ar Heng

Ar Heng Guest

0
    0
    0
    เป็นเครื่องคาร์บูครับ ตัวรถเป็น SLX ภายในเค้าจะบุพรมหมด รวมทั้งเป็นพวงมาลัย 4 ก้านด้วยมีเพาเวอร์นะครับ ถ้าเครื่องยังสภาพดีไม่ต้องกลัวครับ ขับดีทีเดียว แต่แนะนำให้ไปติดแก๊สจะดีกว่า เพราะเครื่องคาร์บูเดิมๆค่อนข้างกินน้ำมัน ส่วนน้ำใันเติม E10 ได้ครับส่วน E20 ไม่แนะนำให้ใช้มีผลกับซีลยางและท่อยางครับ เครื่องรุ่นนี้ติดแก๊สแล้วไม่ค่อยรวนครับของมันเกิดมาคู่กันเลยทีเดียว ^^

15. Jrun Maru

0
    0
    0
    หน้าเวปนั้นหาไม่เจอแล้วค่ะ

16. Jrun Maru

0
    0
    0
    เจอแต่ที่ไม่ได้แจ้งว่าเป็นหัวฉีดหรือคาร์บู

17. Jrun Maru

0
    0
    0
    โทรเช็คกับเจ้าของเต็นท์แล้วค่ะ เจ้าของเต็นท์บอกว่าเป็นเครื่องหัวฉีดค่ะ

18. Cikgu At

Cikgu At Guest

0
    0
    0
  19. Ar Heng

Ar Heng Guest

0
    0
    0
    จากรูปที่ให้ดูเป็นเครื่องคาร์บู GA 16 DS แน่นอนครับ ถ้าเป็นเครื่องหัวฉีดจะมี 2 รุ่น คอไอดีนอน กับ คอไอดีตั้ง กรองจะเป็นเหลี่ยมไม่เป็นจานแบบนี้ครับ

20. Jrun Maru

0
    0
    0
    พี่มีรูปให้ดูไหมเอ่ย? เพราะวันที่ไปรับรถเขาบอกจะชี้ให้ดูถึงความต่างค่ะ

21. จากในรูปนะครับที่เอาลง ผมยืนยันว่า เครื่อง คาร์บู GA16 ฟันธง อิอิ

22. ไม่ใช่หัวฉีด

23. Llboozzer Clubll

Llboozzer Clubll Guest

0
    0
    0
    คาร์บูก๊าบบ ยืนยันด้วย ตัวเดียวกับน้องเยยย ^^

24. Jrun Maru

0
    0
    0
    ฟังแล้วเครียดเลยเนอะ ทำไงดีหว่า

25. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    เจ้าของเต้นท์จะชี้ให้ดูถึงความต่้างเลยหรอ *0*
    งั้นเราก็ชี้คาร์บูให้เค้าดูไปเลยจิ

26. Jrun Maru

0
    0
    0
    ไม่มีความรู้เลยอะ เลยไม่รู้ตรงไหนคาร์บูหรือหัวฉีด

27. เครื่อง คาร์บู ก็ใช้ดีนะครับ ถ้าเติมน้ำมันจะกินน้ำมันหน่อยถ้าไปติดแก๊ส ใช้ดีกว่าน้ำมัน เพราะสะบายกระเป๋าตัง

28. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    อยู่ใต้กรองอากาศอ่ะค่ะ ไอ้ที่เป็นกล่องดำๆ ใหญ่ๆ ด้านในอ่ะ --"

29. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    นู๋จะบอกยังไงให้เข้าใจดีอ่ะ *~-

เอาเป็น น้อง LLboozzer เขายังใช้ เครือง คาร์บูเลย แล้วถ้าซื้อมาแล้วจะเครียดทำไม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้