หาร้านแปลงเบรค b14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย deo20, 7 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. deo20

deo20 New Member Member

49
    20
    0
    อยากหาร้านแปลงเบรค skyline ใส่ b14
    คงทำเฉพาะคู่หน้า

แนะนำร้านด้วยครับ
    เอาร้านที่มีของพร้อมทำเลย

อยากได้ร้านที่ ฉะเชิงเทรา หรือนครปฐม จะดีมากเลยครับ

ขอบคุณครับ

2. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ร้านพี่ติ่งไงคร๊าบบบบ

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    แนะนำ ได้นะครับ
    รถพร้อมหรือยัง ล้อขอบเท่าไร ล้อลายไหน แบบไหน
    โทรมาคุยได้นะครับ

4. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    หรือลองค้นกระทู้ในนี้ดูก็ได้คับ ข้อมูลเพียบ

5. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ถ้านครปฐมลองลองคุยกับพี่โอ๊ต MIDWAY ดูครับ ร้านอยู่ซอย JR คาราโอเกะหรือหลังโรงแรมเวลวิ่งไปเรื่อย ๆ เดี๋ยวก็เจอ

ร้านพี่เค้าน่าจะมีเบรก Sky ขายอยู่นะ ส่วนเรื่องการแปลงให้พี่เค้าแนะนำให้เลยครับว่าทำที่ไหน แกใจดีครับ

บอกอุ้ยที่ขับ B14 แนะนำมาก็ได้ครับ

อย่าลืมดูล้อตัวเองก่อนไปทำด้วยเน้อ ออฟไม่ได้ ก้านไม่ยกหลบเบรค อาจต้องหาอะไรไปลอง

6. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ขอบคุณครับพี่ๆ...[​IMG][​IMG][​IMG]

7. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ถ้าแมกบางลาย ใส่แล้วติดก็ต้องรองสเปเซอร์ เสียตังเยอะก่าเดิมอ่ะ

8. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เข้าใจว่าถ้ากลัวปัญหาเรื่องติด เบรก bluebird u12 ก็เป็นอีกทางเลือก

แต่ก็ไม่รู้ว่ามีตัวอื่นๆอีกบ้างหรือเปล่านะครับ?

9. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    จะทำยังล่ะ... :D:D:D

10. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0

คุณอุ้ยครับแล้วแถวบางบอนล่ะครับมีร้านแนะนำมั้ย :D

11. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    แถวบางบอนไม่ถนัดเลยครับ :D แต่แถวนั้นมีอู่หลายที่นะ

แนะนำให้ลองหาอู่ที่เคยแปลงเบรคซิ่งมาก่อน น่าจะคุยกันง่ายกว่าครับ บางที่เค้าอาจหาของให้เลย

หรือว่าเราหาไปเองก็ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้