สงสัยค่ะว่าเมื่อไหร่ถึงจะต้องล้างหม้อน้ำค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phonkung, 17 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phonkung

phonkung New Member Member

63
    5
    0
    อยากทราบว่าเมื่อไหร่ที่ต้องล้างหม้อน้ำคะ
    เราไปล้างได้ตามอู่หรือว่าต้องเปนร้านหม้อน้ำเท่านั้นคะ
    ค่าล้างประมาณเท่าไหร่
    พอดีว่าวันนี้จะเอารถไปล้างปีกผีเสื้อกะมอเตอร์เดินเบา
    ถ้าล้างหม้อน้ำไปเลยทีเดียวจะใช้เวลานานรึเปล่าอ่าาาา

ขอบคุณค่ะ

2. phonkung

phonkung New Member Member

63
    5
    0
    ถามเพิ่มเติมค่ะ เรื่องหัวเทียน
    ต้องเปลี่ยนหัวเทียน + สายหัวเทียนตอนไหนคะ อาการเสียมันเปนยังไง
    แล้วสนนราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ล้างปีกผีเสื้อ ก็ให้ช่าง ล้างหม้อน้ำ + เติมน้ำยาหล่อเย็น เลยก็ดีครับ
    ไล่ลมทีเดียวเลย
    ส่วนหัวเทียน ให้ช่างถอดดูเลยครับ แย่มากก็เปลี่ยนเลย ไม่กี่ตังค์ คับ :D

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไม่จำเป็นไม่ต้องล้างก็ได้นะครับ

ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน

แต่ถ้าถึงเวลาจะล้างจริงๆ ก็ต้องบอกช่าง ให้ไล่ลมให้ดีๆ อย่าให้มีอากาศในระบบ

หัวเทียนธรรมดาๆ มันจะใช้ได้ประมาณ 20,000โล

ส่วนสาย ถ้าไม่รั่ว ไม่สะดุดก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน

5. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ประมาณนั้นเลยยยยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้