ถามผู้รู้หน่อยครับ จะเช็คไดชาร์จว่ามันเสีย ต้องทำไงครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย Nuch_T21, 13 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nuch_T21

Nuch_T21 New Member Member

21
    0
    0
    คือว่าเปลี่ยนแบตมาใหม่ๆเลย แต่ไฟเตือนแบตหมด มันยังโชว์อยู่ตลอด เลยสงสัยไดชาร์จครับ จะเช็คได้ชาร์จยังไงครับ

1.สตาร์เครื่องให้ติด แล้วถอดขั้วแบตขั้วบวกออก ได้ป่าวครับ

2.สตาร์ทเครื่อง แล้ววัดไฟที่มาชาร์จแบตเลยได้หรือป่าวครับ

รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    .สตาร์เครื่องให้ติด แล้วถอดขั้วแบตขั้วบวกออก ได้เครื่องต้องไม่ดับ แสดงว่าทำงานอยู่

3. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    อาการนี้ถ่านไดชาร์จใกล้หมดต้องเปลี่ยนถ่านไดชาร์จ 400.- ครับ

4. Nuch_T21

Nuch_T21 New Member Member

21
    0
    0
    ขอบคุณครับที่บอกอาการเสีย

ผมเปลี่ยนแปลงถ่านไป 40 บาทครับ ซื้อมารื้อเปลี่ยนเองครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้