เรื่องรอบเดินเบาคับรบกวนหน่อยคับพี่ๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kidsmadagus, 11 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kidsmadagus

kidsmadagus New Member Member

120
    13
    0
    คือรอบเครื่องga15deคือว่าพอร้อนแล้วมันต้องลงมาประมา800ใช้ไหมคับพอแอร์เปิดประมาณ900เกือบพันนิดๆแต่ตอนนี้ คือเครื่องร้อนรอบมันอยู่มันตอนอโต้โช้คคับประมาณพันกว่า แล้วอีกอย่างคือเปิดแอร์แล้วรอบมันวูบต่ำเลยคับเหลือประมาณ600-700 รบกวนพี่ตอบหน่อยคับว่าจะแก้มันยังไง

รบกวนด้วยคร้าบๆๆด่วน:cry::cry:

2. kidsmadagus

120
    13
    0
    แล้วถ้าเอาน้ำมันอเนกประสงค์ฉีดจะได้ไหมคับฉีดให้ตรงรูแอร์โฟว์ได้ไหม

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตัวชดเชยรอบเดินเบา หรือ แอร์โฟว์ หรือเปล่า

เดี่ยวรอแป๊ปน่ะ :D

4. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    น่าจะตัวชดเชยรอบเดินเบา ลองถอดล้างดูค้าบไม่หายก้อเปลี่ยนใหม่ Ga 15 ของหาง่ายมะต้องเครียด

5. kidsmadagus

120
    13
    0
    รอหมอมาฟันธงคับ

6. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    อย่าได้เอา Sonex ฉีด แอร์โฟลนะครับ ...... เอา Contact Cleaner ฉีด ปลอดภัยกว่า

7. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ล้าง ไป เลยครับ ทั้ง สอง อย่าง
    หรือ ถ้าไปทำ อะไร มา ก็ ถอดขั่วแบ็ต ออก ลองดูครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 15:33:29 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:33:11 ----------

ล้าง ไป เลยครับ ทั้ง สอง อย่าง
    หรือ ถ้าไปทำ อะไร มา ก็ ถอดขั่วแบ็ต ออก ลองดูครับ

8. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ติดแก๊สหรือป่าวครับ ถ้าไม่แก๊ส ก็น่าจะเป็นอย่างที่ข้างบนบอก พวกตัวชดเชยรอบ กะก แอร์โฟลว ลองล้างดูครับ เอาแบบถอดมาล้างให้ใสๆเลยดีกว่าเอาไรฉีดเยอะ

9. kidsmadagus

120
    13
    0
    ล้างเบนซิลหรอคับวันนั้นผมเจอรถข้างๆล้างด้วยแก็สโซฮอล์91ล้างเสร็จขึ้นคราบเลยแถม
    กัดมือเหี่ยวเลย
    สรุปล้างน้ำมันได้ใช่ไหมคับแล้วแอร์โฟว์โดนร้ำมันได้หรอคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้