ใครพอรู้ราคากรองอากาศทั้งลูกราคาเท่าไรครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย jangkkk, 24 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jangkkk

jangkkk New Member Member

91
    0
    0
    ไม่รู้เป็นไงอยู่ดีดี มันก็แตก :cry:

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ขอข้อมูลมากกว่านี้หน่อย
    เด๋วเพื่อนๆ ก็มาช่วยตอบกัน
    เดาว่าติด GAS LPG มาใช่มั๊ยครับ

:)

3. jangkkk

91
    0
    0
    ใช่ครับติดGAS LPG มา กรองอากาศ ทั้งลูกเลยครับ อยู่ดีดีก็แตก งงเลย

4. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    น่าจะจูนแก๊สบางไปรึป่าวครับ ทำให้เกิดอาการแบ๊คกรองแตก :)

5. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    น่านแหละ ครับ สาเหตุ
    ติดแก๊สมา แนะนำ กรองเปลือย ครับ
    ;)

ส่วนราคากรองเดิม ผมไม่ทราบอ่ะ ครับ
    เคยซื้อ กรอง D15B ของ Honda มันประมาณ 400 บาท เซียงกงบางนา
    ผมว่า กรอง GA16 ไม่น่าต่างกันเท่าไหร่

ส่วนกรองเปลือย รวมๆ ก็ พันต้นๆ ครับ

:)

6. ตามนั้นแหละครับ

7. jangkkk

91
    0
    0
    ข้อมูลดีมากมากครับ น่าสนใจครับสำหรับกรองเปลือย

8. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    กรองเปลือยหายห่วงครับ เพราะผมก็เปลี่ยนมา อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้