พัดลมหม้อน้ำ หมุนช้าคราฟ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย U*, 21 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. U*

U* New Member Member

171
    1
    0
    พัดลมหม้อน้ำ มันหมุนช้าอะคราฟ
    มันจะเกี่ยวกะแบตเตอรี่ไหมคราฟ เพราะแบต ของผมเก็บไฟไม่ค่อยอยู่อะคราฟ...
    รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยคราฟ

2. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  3. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    เดี๋ยวก้อมีคนมาช่วย..หรือไม่ก้อลองเปลี่ยนแบตดูก่อนก้อได้..เพราะไงก้อจำเป็นต้องเปลี่ยนอยู่แล้ว
    แล้วก้อมาดูความแตกต่าง..ว่าเป็นไง ผมก้อม่ายเคยเป็น..

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ถ่านมอเตอร์พัดลมหมดครับ.....เปลี่ยนก็หาย
    ส่วนแบตถ้าหมด....รถจะสตาร์ทไม่ติดครับ

5. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    หมุนช้าตอนนี้ ต่อไปมันจะไม่หมุนคับ

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เปลี่ยนเลยครับ 4-500บาทครับ เชียงกงบางนา
    แบตเก็บไปไม่อยู่หมายถึงเวลาตอนเช้าไฟหมด หรือว่าดับเครื่องเปิดวิทยุแล้วหมดครับ
    ถ้าเป็นสองอาการก็รีบเปลี่ยนดีกว่าครับ

---------- Post added at 19:22:42 ---------- Previous post was at 19:22:22 ----------

เปลี่ยนเลยครับ 4-500บาทครับ เชียงกงบางนา
    แบตเก็บไปไม่อยู่หมายถึงเวลาตอนเช้าไฟหมด หรือว่าดับเครื่องเปิดวิทยุแล้วหมดครับ
    ถ้าเป็นสองอาการก็รีบเปลี่ยนดีกว่าครับ

7. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    มาเก็บข้อมูลครับ

8. Sam_osk

Sam_osk New Member Member

61
    4
    0
    ลองหาอะไรเคาะที่ท้ายมอเตอร์ดูครับ

ถ้าพัดลมหมุนเร็วขึ้นก็มีโอกาสเป็นที่แปรงถ่านมอเตอร์หมด

หามือสองเปลี่ยนเอาน่าจะคุ้มกว่าซ่อมครับ

เคยเป็นเหมือนกัน รีบแก้ไขหน่อยก็ดีระวังความร้อนจะขึ้นตอนขับในเมืองนะครับ

9. U*

171
    1
    0
    ขอบคุณคราฟ...เดี่ยวผมจะลองทามดูคราฟ

10. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  11. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แล้วเป็นไงมั่งอ่ะครับ มาบอกด้วยครับ

12. hook upss

hook upss New Member Member

15
    0
    0
    ผมเคยเป็นครับ หมุนช้าๆ แล้วสักพักมันจะหยุดหมุน ทางที่ดีเปลี่ยนดีกว่าครับ ตัวละประมาณ 500-800 ชัวกว่าครับหมดปัญหาเรื่องความร้อน เพราะตอนที่ผมเป็นความร้อนขึ้นๆลงๆครับ อันตราย

13. U*

171
    1
    0
    ไปทามมาแล้วคราฟ...เปลี่ยนพัดลมใหม่ไปเลยคราฟ 650 บาท อิอิแจ่ม...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้