ถามคุณ วุธ พระราม3 คราบบ.....

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SPEED R, 12 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ฝาครอบสายหัวเทียน ที่ครอบ B20 ของคุณทำที่ไหนครับ สวยดี เเนะนำด้วยครับ

2. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    ทำเองครับ ใช่แผ่นสแตนเลสวัดขนาดตัดให้พอดีแล้วก็ทำขายึดน็อตติดสติกเกอร์เคฟล่า

3. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    เเจ่มจิงๆ เเล้วยึดน๊อต บริเวณน๊อตเดิมที่มีทางซ้ายขวาด้านละ1ตัว โดยทำขายึดขึ้น
    เเล้วขายึดจะ design ขึ้นมายังไงดีคับ จะรบกวนเกินไปไหมครับ ถ้าจะขอดูขายึดใต้เเผ่นฝาปิดหัวเทียน
    อ้อ ! คอยล์จุดระเบิดเล่นเจาะจากด้านบนฝากะลาเลยหรือคับ ของผมเจาะจากด้านหน้าอ่ะคับ เเต่ใช้ MSD ไม่ได้ใช้ ROTARY เเต่คงไม่เเตกต่างกันเท่าไหร่
    ผมยกให้คุณเป็นเจ้าพ่อ DIY ตัวจิง เยี่ยมคับ
    อีกเรื่องผมมีโครงการจะเปลี่ยนพวก เฮดเดอร์ พวก spoon หรือ MUGENมือสอง ที่ใช้กับ เครื่อง B18C ไม่รู้ว่าสามาถใส่ได้เลยหรือปล่าว ผมถามที่ VTEC STORE ช่างบอกว่าได้ เเต่ต้องเป็น 4-2-1
    เท่านั้น ผมใช้ B18B คับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำเเนะนำ หวังว่าคงจำกันได้นะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้