nv แปลงใส่เบรก R32 .......

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย duckgolo, 12 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. duckgolo

duckgolo New Member Member

101
    4
    0
    คือผมไปได้คาริเปอเบรก R32 4pot คู่หน้ามา(เพื่อนขายให้ถูกมากครับ)

อยากจะแปลงใส่ nv van คู่หน้า ผมใช้ล้อ 195/55/15 ลายนี้ลองแล้วไม่ติดครับ

คำถามคือ

1. แปลงมาแล้วมันจะเบรกดีกว่าเดิมมากมัยครับ(ของเดิมไม่ค่อยมั่นใจเลย

เบรกหนักเฟดง่ายมากอะครับ ) แล้วล้อมันจะล็อกง่ายมัยครับ

รบกวนผู้รู้หรือท่านใดเคยแปลงใส่มาแล้วชี้แนะแนวทางด้วยครับ

เพื่อประกอบการตัดสิ้นใจไปติดตั้งครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้ข้อมูลครับ

2. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    เบรคดีขึ้นเบอะครับ ทำให้ผมเสียนิสัยการเบรคไปเลย จะโดนชนตูดหลายรอบแล้ว

แต่เรื่องล้อตาย เมื่อเช้าขับมาเส้นพระราม 2 เจอกระบะเปลี่ยนเลนกระทันหัน ก็ใจหายอยู่เหมือนกันนะครับ

3. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    เบรคดีขึ้นเบอะครับ ทำให้ผมเสียนิสัยการเบรคไปเลย จะโดนชนตูดหลายรอบแล้ว

แต่เรื่องล้อตาย เมื่อเช้าขับมาเส้นพระราม 2 เจอกระบะเปลี่ยนเลนกระทันหัน ก็ใจหายอยู่เหมือนกันนะครับ

4. duckgolo

duckgolo New Member Member

101
    4
    0
    อ้อๆผมตัดสินใจไปทำแล้วครับ

55+

อ้อๆแล้วของพี่ต้องเปลีย่นอะไรบ้างครับ หรือว่าแค่ยึดคาริเปอร์อย่างเดียวครับ

เดี๊ยวเอารูปมาลงให้ดูครับผม

อิอิ

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    รอดูรอชมครับ

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ไหนครับรอชมครับ

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    รอ ร้อ รอ

เอารูปมาลงให้ดูมั่งดิ...ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้