รบกวนสอบถามปัญหา 3 ข้อครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย vakabayashi, 10 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vakabayashi

vakabayashi New Member Member

189
    5
    0
    1.ถ้าจะทำไฟเลี้ยวให้ติดตลอดแบบไฟหรี่ จะต้องมีหลอดที่เป็น 2 ไส้หรือเปล่า
    2.ท่อไอเสียแบรนญี่ปุ่นนี่เค้าผลิตในโรงงานโดยใช้เครื่องจักร แต่ของไทยเราไม่ว่าจะร้านเทพขนาดไหนก็ใช้ช่าง(คน)เชื่อมใช่ไหม
    3.D16Y8 กับ B16A Autoทั้งคู่ทำความเร็ว 0-140 เวลาน่าจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณครับ
    :D:D:D

2. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    ข้อ 1. หลอดเดิมๆเลยครับ

เครดิต ใน ek group น่ะคับ แต่ผมไม่ทราบของใคร

3. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    1.อย่าไปทำเลยเปิดนานมันมีความร้อนมากกรอบมันจะเสีย
    2.ถูก
    3.ไม่รู้

4. 1 รอก๊วยเจ๋งมาตอบครับ เพราะไฟรถเค้าติดทุกดวง
    2 ตามนั้น
    3 แคมเดียว 16 - 18 วิ แคมคู่ไม่รู้ ไม่เคยลองครับ

5. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    ถ้าใช้กรอบไฟแท้ไม่ละลายคับ
    ถ้าเปนของเทียมมันจะละลาย
    ต่อสายตามรูปคับประหยัดเงินคับ
    ใช้ได้ดีคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้