ไฟเบรคค้างทำยังไงดีค่ะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Jrun Maru, 18 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jrun Maru

Jrun Maru Guest

0
    0
    0
    ไฟเบรคค้างทำยังไงดีค่ะ

2. Pk Power

Pk Power Guest

0
    0
    0
    เปิดกระโปรงโลดครับ ดูน้ำมันเบรคครับ

-ถ้าน้ำมันเบรกลดอยู่เกือบขีด MIN ซื้อน้ำมันเบรกเติม แล้วขับไปร้านทำเบรคเลยครับ น่าจะเกิดจาก 2 สาเหตุ
    1. ผ้าเบรกหมด
    2. มีจุดรั่ว

-ถ้าน้ำมันเบรกปกติ Switch ที่เบรกมือน่าจะค้างครับ

3. Jrun Maru

0
    0
    0
    หม้อลมเบรคเพิ่งเปลี่ยนมาค่ะ ไฟเบรคท้ายค้าง เพราะสาเหตุการตั้งเบรคเหรอเปล่าค่ะ เพราะว่าไ้ด้ให้ช่างตั้งเบรคใหม่ เพราะครั้งแรกที่ตั้งเบรค เบรคแล้วรถยังไหลได้ต่อ เลยตั้งใหม่เป็นเบรคแล้วจึ๊กค่ะ แต่ก็ไฟเบรคท้ายค้าง แล้วเขาก็แก้ให้ แต่กลับมาบ้านก็ยังเป็น พอเหยียบย้ำๆ ก็หาย แต่ตอนนี้ไม่หายค่ะ ไฟเบรคท้ายค้างตลอดค่ะ

4. Pk Power

0
    0
    0
    อ้าวไฟเบรกท้ายหรอครับ ที่ค้างนี่ ไฟเบรกดวงที่สามปะครับ แล้วไฟเบรคซ้าย ขวา ค้างด้วไหมครับ ลองเปิดไฟ แล้วให้ใครลองเหยียบเบรกดูครับ อาการเป็นไง บางทีอาจะเป็นที่ระบบไฟ

รอผู้ชำนาญมาตอบอีกทีครับ :D

ปล ผมเคยไฟด้านขวาขาด แล้ว ไฟเบรคดวงที่สามจะติดตลอดเลยเวลาเปิดไฟ

5. Jrun Maru

0
    0
    0
    ไฟเบรคท้าย ซ้าย ขวา ค้าง อย่างเดียวค่ะ

6. Ar Heng

Ar Heng Guest

0
    0
    0
    สวิทซ์เบรคครับ อยู่ด้านล่างแถวๆคันเบรคในห้องเก๋ง...อาจจะแตกครับ

7. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ก้มไปดูใต้พวงมาลัย มองไปตามคันเบรคด้านบน จะมีสวิทไฟเบรคอยู่ครับ น่าจะค้าง

8. ใช่ครับสวิทซ์เบคร ผมก็เคยค้างตอนแรกก็ปรับเอารองแหวน แต่สักระยะเปลี่ยนใหม่ดีกว่าไม่กี่บาท

9. Teerasit Sintes

Teerasit Sintes Guest

0
    0
    0
    ผมมี บูธยางขายครัยตัวละ 20

10. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    เป็น บูธยางเหลืองๆใส่ลองโลหะไม่ให้ไปสัมผัสกับแป้นสวิวเบรกครับ

11. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    สาเหตุเกิดจาก บูธกรอบแตก

12. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    แก้ไขเบื้องต้น ดึงปลั๊กที่ต่อเข้าสวิทซ์ออกแล้วขับไปก่อนได้ครับ แต่ไฟเบรกจะไม่ติดเวลาเบรก
    แต่จะติดเป็นไฟหรี่ตอนเปิดไฟหน้าครับ :D

13. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    บูธยางตัวละ 20 ราคาพร้อมส่ง EMS ^^

14. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    ส่งธรรมดา อิอิ ค่าซอง 3บาท ค่าแสตมป์ 3 บาด เหลือกำไร 4 บาท ครับ 5555

15. เปลี่ยนเลยครับ..

16. Jrun Maru

0
    0
    0
    แล้วเอาบูธยางให้ช่างเปลี่ยนได้ใช่ไหมค่ะ

17. ดีนะป๋าเหลือตั้ง 4 บาทแหนะ 5555

18. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    เปลี่ยนเองได้เลยครับ :D

19. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    ขับมาบางกะปิจะเปลี่ยนให้ฟรีครับ

20. ป๋าแจ็ค หัวใจหล่อมากเลยครับ ถ้าเปลี่ยนหน้าตัดวิงโรดนี่เปลี่ยนฟรีไหมเนี้ย ค่าแรง อิอิอิอิ

21. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    ห้าห้าห้าห้าห้า

22. Jrun Maru

0
    0
    0
    พี่ถ้ารันสนใจรันต้องทำไงอะ ให้พี่ส่ง EMS ให้ แล้วรันจะโอนค่าใช้จ่ายให้พี่อย่างไงเอ่ย? รันอยู่บางบัวทองอะ อีกอย่างรันยังขับไม่แข็งค่ะ ซื้อมานี่ตั้งใจจะเอามาหัดขับ ตอนนี้ยังต้องอาศัยให้คนอื่นขับให้อยู่ค่ะ เลยเกรงใจเขา เดี๋ยวเขาจะบ่นเอา

23. ใช้น๊อต เบอร์10 พร้อมแหวนรองเลย ก็ได้นะ

24. Pk Power

0
    0
    0
    อ่า บางบัวทอง ใกล้ๆบ้าน ป๋าเบ้ิม เลย อิอิ

25. เข้ามาเลยครับทำให้ฟรีไม่คิดตังอิอิ ขอสาหร่ายเถ้าแก่น้อยรถปลาหมึกพอ

26. Jrun Maru

0
    0
    0
    ค่ะ ขอบคุณค่ะ

35 บาทเลยนะป๋า 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้