B18B ประกบฝา tec เล็ก ต้องทำไงบ้างครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Original Performanc, 7 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Original Performanc

Original Performanc New Member Member

10
    0
    0
    B18B ประกบฝา tec เล็ก ต้องทำไงบ้างครับ รูน้ำมัน ตรงกันมั้ยครับ
    ทำคล้ายๆเครื่องคาร์บูประกบฝา TEC มั้ยครับ ที่มันมีรูน้ำมันอยู่ที่เสื้ออยู่แล้วมันจะเหมือนกะเครื่อง B18B มั้ยครับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ดูจากกระทู้ติดหมุดด้านบนครับ เหมือนกับประกบกับท่อนล่าง b20 แต่ความจุน้อยกว่าเท่านั้น

3. Original Performanc

Original Performanc New Member Member

10
    0
    0
    ขอเบอร์โทรติดต่อโทรไปปรึกษาได้มั้ยครับ อยากรู้มากๆว่าทำไงอ่านแล้วยังงงนิดหน่อย

4. Original Performanc

10
    0
    0
    น๊อตฝาสูบใช้ของ B16tecเล็ก หรือ B18B ดีครับ ปั้มน้ำและสายพานและประเก็นฝาสูบใช้ของตัวไหนดีครับ
    จากที่อ่านในกระทู้ ทำ B20 จะทำให้วีเทคทำงาน จากที่อ่านมา คือ ต้องใช้ท่อหรือสายแรงดันขนาดเบอร์ 4 ปลายข้างหนึ่งต่อเข้ากับ adapter กรองน้ำมันเครื่อง ปลายสายอีกข้างนึง ต่อเข้า น๊อตเกลียวหัวหกเหลี่ยม(เอาน๊อตที่อุดนี้ออก)ที่อุดไว้ใต้ จานจ่าย ฝั่งท่อไอดี เห็นอีกคนบอกที่หน้าฝาสูบ 16 นี่ไม่ต้องอุดรูน้ำมัน ใช่มั้ยครับ ต่อแค่นี้ vtec ก็ทำงานแล้วใช่มั้ยครับ จากที่ผมอ่านี่ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ
    แล้วต้องหลบวาวมั้ยครับ ฝา16เล็ก นี่ปาดมาบ้างแล้ว
    ลูก b18B หัวไม่นูนเลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 สิงหาคม 2009
  5. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    น๊อตฝาสูบใช้ของ b18c ครับ

ปั๊มน้ำใช้ของ b16a ครับ

สายพานใช้ของ b18c ครับ

ประเก็นฝาสูบใช้ของ b18b ครับ

ต้องอุดรูน้ำมันครับ

ถ้าไม่ใช้แคมองศาสูง หรือ แอดวานซ์แคมมาก ไม่ต้องหลบวาวล์ครับ

6. Original Performanc

10
    0
    0
    แล้วปั้มน้ำ tec ใหญ่ กับเล็ก เหมือนกันมั้ยครับ
    ราคา น็อตฝาสูบ และสายพาน B18C ฝาดำ ราคาเท่าไรหาได้ที่ไหน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 สิงหาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้