ถามเซียนโอเปิ้ลครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย gri, 20 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    วันนี้ผมไปช่วยจัดการรถของรุ่นน้องมา
    ซึ่งจอดตายอยู่กลางทางแล้วสตาร์ทไม่ติด (สตาร์ทแล้วเงียบสนิท)
    จั๊มแบ็ตก็แล้ว ก็สตาร์ทไม่ติด เลยลากไปอู่ใกล้ๆ
    แล้วคราวนี้รถมันก็สามารถสตาร์ทติดได้แบบปกติ (เกิดอะไรขึ้น!)

เป็นรถ OPEL ASTRA เกียร์ออโต้ครับ

มีปัญหาอื่นๆคือ

1.เกียร์ P ที่คันเกียร์เข้าได้ แต่ที่ตัวเกียร์ยังเป็น R อยู่
    คือ เข้าเกียร์ P แล้วรถมันถอยหลังแทน

2.เปิดแอร์ขับแล้ว เครื่องชอบดับ

3.เครื่องสะดุดครับ คิกดาวน์แล้ว มันดาว์นให้ซักครู่ แล้วม้าก็โดนยึดไป

4.ขับขึ้นเนิน รถแทบไม่มีแรงเลยครับ
    ขับรถขึ้นสะพานกลับรถไม่ได้แน่นอน

5.วันนี้ขับๆมา พอหมุนปุ่มเปิดไฟหน้า
    พวกไฟเตือนต่างๆ ขึ้นเต็มเลย แต่แป๊ปเดียวก็ดับ
    และก็เป็นครั้งเดียว พร้อมด้วยไฟเตือนรูปแบ็ตขึ้นแบบลางๆ
    หลังจากนั้น ขับๆมาไฟ engine ก็โชว์ตลอด

6.เบรคเท้าลึกและแข็งมาก

---------------------------------------------------------------

พอมีวิธีแก้อย่างไรได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

2. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    http://www.opellove.com ถามที่นี่ดีกว่าเซียนopelเยอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้