วันนี้ขออภัยคุณวิออสสีอิฐ นะครับในปั้มปตทใหม่ แฟชั่น

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย vamps, 15 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    วันนี้อาจเกิดความเข้าใจผิดกันเล็กๆน้อยจึงทำให้เสีบรรยากาศในการเติมน้ำมันอันแสนแพงนะครับ
    ผมก็ไม่รู้จะไปอธิบายยังไง เดี๋ยวเล่าในนี้แล้วกันนะครับ

ท้าวความ
    วันนี้ผมได้ทำพลาดในปั้มน้ำมัน มันอาจจะเป็นเรื่องเล็กๆน้อย แต่ผมคงคิดว่าผู้ถูกกระทำอาจไม่พอใจและเซ็งในอารมณ์มากเลยนะครับ ผมขับซีวิตไดแมนชั่นสีขาว คู่กรณีขับวีออสสีอิฐ นะครับ สถานที่คือปั้มน้ำมันปตท ที่แฟชั่นไอซ์แลนนะคับ จะมีที่เติมน้ำมันอยู่ประมาณ สามล๊อก แบ่งเป็น 2 ช่วง จะมีช่วงแรก เบนซิน 91 กะอื่นๆ ช่วงที่ 2 จะเป็น โซฮอล 95 ตามรูปประกอบนะครับ แดง 91 ส้มโซฮอล ผมจะเติมโซฮอล 95 เลยมีแต่ในช่วงที่สองครับ

- มุมมองพี่วิออสสีอิฐ รอเติมน้ำมันอยู่ดีๆ ไอ้รถซีวิคขาวๆแต่งๆมาจากไหนวะมาเสียบเฉย เข้าคิวรอกันมาตั้งนาน โคตรไร้มารยาทและการศึกษาที่สุด ไหนๆลงไปมองหนังหน้ามันหน่อยดิ๊

- มุมมองของผม เติมน้ำมันซะหน่อยดีกว่า เลี้ยวเข้าไปป๊าป คนเยอะเลยแหะ เต็มทุกช่องเลย ช่องในสุดก็เต็มมีกระบะด้วย ท่าจะนาน ช่องแรก เพิ่งเข้ามาเติม นานแน่ๆเลย นั่นๆๆ ช่องกลาง มีมอไซค์กำลังปิดเบาะ เติมเสร็จแล้วแน่ๆ คันแรกวิออสนี่สงสัยกำลังเติม 91 ท่าจะนาน เราไม่มีปัญญาเติม 91 วุ้ย งั้นไปจ่อเสียบไว้ที่ โซฮอลดีกว่า จะได้ไม่เสียเวลาเด็กปั้มด้วย (มุมมองตอนนั้น สีฟ้าๆคือเด็กปั้ม ยืนออกันอยู่นึกว่ากำลังเติมให้พี่วิออส ที่จิงมันคุยกันเฉยๆ เราเลยไม่เห็นว่าไม่ได้เสียบหัวจ่ายนี่หน่า)
    ผมก็เลยเลื่อนรถไปเรื่อยๆไปหน้ามอไซค์พอเขาสต๊าทไปเราจะได้เข้าพอดีๆไม่เกะกะใคร เท่านั้นละคับ ป๊าบบบ เดกปั้มวิงมา พี่ๆๆ พี่คันนู้นเขารอคิวอยู่นานแล้ว พี่มาเสียบได้ไง ถ้าพี่รีบพี่เลื่อนวนไปเติมอีกฝั่งแล้วกันนะ น๊านนนนน หน้าแหกกกเลย เราก็เขินๆมันๆวิ้งๆงงๆ เลยเลื่อนไปเติมอีกฝั่งแบบอายๆ เหนพี่วิออสลงมามองๆหน้า ทันใดนั้นนกกระจอกไม่ทันกินน้ำ เด็กปั้มบอกเสร็จแล้วมาเก้บตัง(เติม 200 โคตรไว เรามันจนนิ) ผมเลยขับออกไปเลยไม่ทันทำอะไร มาคิดอีกทีได้ว่า พี่เขาคงเคืองเราจิงๆนะ พี่วิออสคงจะฉุนเราจิงๆเลยลงมามองหน้า คงคิดในใจว่า แม่งโคตรไร้มารยาทในสังคมไร้การศึกษาจิงๆไอ้ซีวิคคันนี้ ผมขับๆไปก็คิดเอาไงดีๆจะบอกพี่เขาไงดีผมไม่รู้ว่าพี่ต่อคิวๆจิงๆนะคับ

สรุป ถ้าพี่ได้มาอ่าน ผมขอโทษไว้ตรงนี้แล้วกันนะครับ ผมไม่รู้หรือไม่ทันมองเองว่าพี่ต่อคิวอยู่ เลยเสียบแซงคิวไปแบบนั้นครับ ^^ ทำให้เสียบรรยากาศในการเติมน้ำมันแพงๆไปเลย :eek:

INTER_ZONE และ gri ถูกใจสิ่งนี้
  2. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ถ้าเค้าได้อ่านคงเข้าใจคุณเเล้วละคับ...

3. ขอปรบมือให้จากใจครับ

4. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    อ่า เข้าใจเลยครับ แต่ผมว่าคุณเองก็ไม่ผิดอะไรหรอก เพราะเจ้าออสคันนั้นต่อคิวอยู่ก็จริง แต่เค้าจอดอยู่ในช่องที่เติม91 ซึ่งถ้ามีมารยาทหน่อยเค้าก็น่าจะเขยิบไปใกล้ๆหัวจ่ายโซฮอล์95 เพื่อให้คันอื่นๆเช่นคุณ รู้ว่าเค้ากำลังต่อคิวอยู่ แต่นี่เค้าจอดรอในช่องเติม91 ทำให้....

1. คนที่เขาจะเติม91ก็เข้าช่องเติมไม่ได้ ทั้งๆที่เจ้าออสคันนั้นก็ไม่ได้เติม
    2. คันที่เข้ามาใหม่อย่างคุณก็ไม่ทราบเช่นกัน เป็นใครๆก็คงคิดว่าเค้ากำลังเติม91อยู่

ถ้ารูปแบบการจอดตามที่คุณวาดมา ผมคิดว่า... คุณไม่ผิดครับ

5. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เยี่ยมคราบ

6. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ถ้าผมเป็นเจ้าของวีออส ฟังคุณเล่าคงไม่โกรธหรอก จะอมยิ้มด้วยซ้ำ เล่าซะเห็นภาพเลย

7. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
  8. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เยี่ยม...........

9. td

td New Member Member

45
    0
    0
    เหตุการณ์เดียวกับผมเปะเลยครับ
    ปั้มเดียวกันด้วย หัวจ่ายเดียวกันเป้ะ
    สาเหตุเกิดจากไอ้เด็กปั้มมันเฮงซวยครับ ปั้มนี้มันสอนงานกันงี่เง่ามากๆ
    ของผม ผมเติมโซฮอล95 มีคิวต่อกันอยู่ ไอ้เด็กปั้มมันโบกให้รถคันที่รอคิวมาจอดรอตรงหัวปั้มเติม91
    ผมก็ไม่รู้ เห็นคันหน้าสุดจอดอยู่ที่หัวเติม91แล้วมีคันหลังๆต่อคิวกันประมาณ3คัน แล้วก็เห็นหัวโซฮอล95อันหน้าว่าง
    ก็เลยขับมาจอดตรงหัวโซฮอล95เลย เด็ปั้มมันก็เลยเดินมา พี่ ทำไมไม่ต่อคิวล่ะ
    ผมก็ อ้าว แล้วทำไมคันหน้ามันจอดตรงหัวนั้นล่ะ มันก็เลยบอกว่า มันจัดคิวอยู่ ให้จอดรอตรงนั้น
    อ้าว นึกในใจ แล้วมึจะให้เปลืองช่องเติมไปทำไมอีกช่องนึงว่ะ ผมก็เลยขับออกไปเลย
    วิธีการของมันคือ มันให้คนแรกจอดรอตรงหัว91 ไม่ว่าจะเติมหรือไม่ก็รอตรงนั้น
    ซึ่งจริงๆแล้วตรงนั้นมันก็ไม่ได้มีแต่91อย่างเดียว มันมีน้ำมันอย่างอื่นด้วย คนอื่นก็เติมไม่ได้ เพรามันให้คันแรกรอตรงนั้น
    ก็เลยกลายเป็นคิวยาวๆ เพรามันจัดคิวกันงี่เง่าระยำสิ้นดีนั่นเอง

10. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    ของผมความเห็นเดียวกับพี่ อสูรลูกรัง ทุกประการครับ ถ้าผมขับคันขาว ผมก็เสียบเหมือนกัน แต่ถ้าผมเป็นคันส้ม ผมจะจอดล้ำไปจ่อรอ คิดเล่นๆถ้าผมต่อหลังคันส้ม แล้วเล่นจอดขวางเพื่อรอ คงมีลงไปมองหน้าคืนให้ :D เรื่องเติมน้ำมัน ผมเบื่ออยู่2อย่างคือ -จะจอดห่างตู้ปิดทางคนเติมเสร็จแล้วไปกันไม่ได้ทำม๊ายยย -แล้วก็พวกเข้าปั๊มในทางออก(แบบว่าตั้งใจพุ่งเข้ามาเสียบหัวจ่ายที่เรารอขยับไปเติม) ผมเลยชอบแกล้งบื้อขยับไปชิดหน้ารถมันให้มันวุ่นวายออกยากๆ จะว่าเราก็ไม่ได้คันหลังเราเค้าก็เติมอยู่ ขยับไม่ได้ซะด้วยสิ แล้วเวลามันเติมเสร็จจะเกิดความวุ่นวายเพราะรถมันหันหัวสวนทางกับคนอื่น โรคจิตดีเนอะเรา หุหุ:D

11. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    คิดดี แบบนี้ เจ้าของวีออสคันนั้นรู้เข้าคงจะไม่พรือครับ

12. Mizako

Mizako New Member Member

41
    2
    0
    ไม่ต้อง ซีเรียส ครับ ปั้มนี้ เป็นประจำ ใครไม่รู้ว่า ก็ เป็นเหมือนคุณแหละ
    ปล.ผมก็เคยแต่ แต่ว่าปั้มนี้ แปลกตรงที่ไม่จัดระเบียบการเข้าคิวเติมน้ำมันนะครับ
    สังเกตุได้วันไหน น้ำมันจะขึ้น นะ ท้ายแถว นี้เกือบ ล้นออกมาหน้าทางเข้าเลย
    พอมองดู ตรงหัวจ่ายด้านหน้าก็ว่างนี้หว่า มึงเว้นไว้ให้ใครว่ะ ?

13. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ความคิดดีครับ

14. Empty heart

Empty heart New Member Member

96
    2
    0
    แล้วทำไมไม่ขอโทษเค้าซะตอนนั้นเลยล่ะครับ

15. Story of love

Story of love New Member Member

395
    2
    0

ผมเห็นด้วยกับความคิดเห็นนี้นะครับ น่าจะกระเถิบเข้าไปให้พ้นจากหัวจ่าย91 หน่อยเพื่อจะให้คนที่ตามมาทราบว่ารอคิวอยู่แล้วก็ไม่ไปเกะกะ คนที่จะมาเติม91 ด้วย เพราะถ้าเป็นคนจะมาเติม01แล้วเจอวางบั๊คไว้แบบนี้แล้วรีบๆนี่ คงเคืองเค้าเหมือนกันแหละครับ

1. คนที่เขาจะเติม91ก็เข้าช่องเติมไม่ได้ ทั้งๆที่เจ้าออสคันนั้นก็ไม่ได้เติม
    2. คันที่เข้ามาใหม่อย่างคุณก็ไม่ทราบเช่นกัน เป็นใครๆก็คงคิดว่าเค้ากำลังเติม91อยู่

16. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  17. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    แจ๋วครับยังงี้

อิอิ:D:D

18. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ดีแล้วครับ

19. คับ

20. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    โชคดีคับแค่มองหน้า ไม่มีเหตุรุนแรงคับ

21. พี่วีออสเขาเดินมาท่าไหนล่ะคับ *-*

22. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    ดีแล้วที่ออกมาอธิบาย เยี่ยม

23. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ขอชื่นชมครับ :D

24. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ดีมากๆ เอาใจผมไปเลย อิอิ

25. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ทำดี มีคนชื่นชม !!!

26. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เยี่ยมเลยคับ

27. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
  28. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    เยี่ยมยอดค่ะ

29. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เค้าตั้งใจที่จะมาขอโทษจริงๆ...น่าชื่นชมครับ...

30. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    รู้สึกผิดก็ดีแล้วครับ จริงๆ ก็ไม่ได้หนักหนาอะไร

แต่จะแจ๋วมากๆ ถ้ายกมือ ขอโทษขอโพยกันไป (ก้มหัวเล็กน้อยก็ดี ถือว่าเราทำผิดไปอ่ะครับ)
    บรรยากาศคงดีขึ้นเพียบเลย

ผมเคยทำ เวลาพลาดอะไรไปบางอย่างบนท้องถนน
    ยกมือขอโทษในกระจกมองหลัง ตั้งใจให้คันหลังเห็น
    แต่ถ้าตีคู่ ก็เปิดกระจก ยกมือขอโทษเลย

เท่านั้น เราก็สบายใจขึ้นแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้