ดรัมเบรค

การสนทนาใน 'FF Drift CREW' เริ่มโดย J JUNG, 23 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. J JUNG

J JUNG New Member Member

9
    0
    0
    รถที่ผม ใช้อยู่ มันเป้น ดรัมเบรค อะคับ

ผมเคยใช้ ดึง กลับรถ สัก 2 ที

หลังจากนั้น ลูกยางกระบอกเบรค ขาดเสียเลย

อยากรู้ ว่า ครัมเบรค นี่ ใช้เล่น หนัก ๆ ได้เปล่าคับ

จะทน หรือเปล่าคับ

อืม แล้ว ถ้ารถ ไม่มี ลิมิเต็ค อาการจะออก ประมาณไหนครับ :rolleyes:

แล้ว พี่ๆ พอทราบไหมคับว่า เต็่ด ของเครื่อง 4 E-FE 5 mt เท่าไรครับ :confused:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กุมภาพันธ์ 2007
  2. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    รถที่บ้านคันก่อนนู้นของผมก็เคยเป็นครับ Mitsubishi Lancer E-CAR เครื่อง 1500 เกียร์ออโต้เดิมทั้งคันเลยเบรกหลังก็เป็นดรัมเหมือนกัน เป็นรถของพ่อ แต่ด้วยตอนนั้น กำลังอยู่ในวัยเห่อขนช่วงล่างอยู่ เลยเอาไปดึงเล่นเหมือนกัน พอตอนเอารถเข้าไปเช็ค อาการเดียวกันเลยครับ ลูกยางกระจาย ผมได้แต่เงียบไม่กล้าบอกว่าเอารถไปทำอะไรมา (กลัวโดนด่า) :D :D

เรื่องที่ว่าเล่นหนัก ๆ ได้มั๊ยก็เลยไม่แน่ใจเหมือนกัน รถของประธานเบรกหลังก็ดรัม เห็นมันเล่นจะเป็นจะตายก็ไม่เคยเห็นบ่นเรื่องนี้เหมือนกัน เลยไม่ค่อยชัวร์ว่าอาจจะเป็นเพราะมันถึงอายุการใช้งานของมันพอดีหรือเปล่า แล้วพอเราไปดึงเล่นมันเลยกระจาย :sad:

รถไม่มีเต็ดอาการตอนออกก็คล้าย ๆ กัน แต่ตอนเร่งส่งเพื่อคืนรถ ล้ออาจจะฟรีข้างเดียวทำให้บางทีแทนที่จะมีแรงส่งไปด้านหน้า รถก็กลายเป็นว่าล้อฟรีอยู่กับที่สักระยะก่อนจะเคลื่อนที่ไปข้างหน้าต่อได้ :)

เรื่องเกียร์เต็ดของ 4E นี่คงต้องรอช่างอู ไม่ก็ ช่างแหลมมาตอบ ว่าควรจะชนกับเกียร์ไรดี หรือ มีเต็ดใส่เกียร์เดิมมันได้หรือเปล่า เพราะสองคนนั้นเค้าถนัด Toyota :sad:

3. J JUNG

J JUNG New Member Member

9
    0
    0
    ตอนนี้ผม ก็ดึงเล่น เบาๆ อยู่คับ ม่ายกล้า หนักๆ แย้ว กลัวเบรคแตก จิ๋มท้ายเค้า เสียวเสียเงิน
    พี่ๆเพื่อนๆ ใครพอทราบ เกี่ยวกับครัม อีกไหมคับ

พอดีรุ่นนี้ ก็มี ดิสก หลัง อยู่ เหมือน กัน แต่ เสีย อีก หมื่นๆ ก่าๆ เลยยังโลเลอยู่ อะ

พึงเสียเงินวางเครื่องมาดๆ เก็บจี๋ ไม่ทันใช้อะ:cry:

อืมเหรอคับโผม:)

ช่วยโผมด้วยนะท่าน อยากได้ข้อมูล มักๆ

จาด้ายพร้อมรบ ไปเล่นด้วย :D

4. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ดรัมแหล่ะครับ ดีแล้ว ลองคิดดูนะครับ ดึงแบบหน่วงๆ กับดึงกระตุก อะไรมันจะพังเร็วกว่ากัน

5. rmutp

rmutp New Member Member

2
    0
    0
    ผมก็เป็นเหมือนกันอ่ะครับ ผมใช้ opel corsa 5 ประตู อยู่ครับ ผมก็ดิฟเล่นเหมือนกัน และแล้วผลที่ตามมาก็คือ ลูกยางดัมเบรกแตกครับผม สบายไปครับ 700 บาทพร้อมค่าแรงครับ... [email protected] คุณ J JUNG แอดมาคุยกันนะครับพอดีผมอยากวางเครื่อง 4E-FTE อยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้