คอมแอร์ดังเริ่มลำคาญ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย noum_ek00, 11 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noum_ek00

noum_ek00 New Member Member

45
    1
    0
    เสียงคอมแอร์ดังมากจนเริ่มจะรำคาญเวลาคอมแอร์ตัดทำงาน ช่างบอกว่าคอมโดนน้ำแล้วดังแต่ผมคิดว่าดังจากลูกปืนคอมหรือเปล่าครับช่วยวิเคราะห์หน่อยครับค่าใช้จ่ายเท่าไหร่เปลี่ยนหรือซ่อมดีครับแนะนำร้านให้ด้วยครับผมอยู่แถวมีนบุรี ขอบคุณทุกคำตอบ:cry:

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    น่าจะดังที่ลูกปืน แนะนำให้รีบเปลี่ยนดีกว่า

ถ้ารอนานกว่านี้ อาจต้องเปลี่ยนทั้งคอมแอร์ ทั้งคอยร้อน ไดเออ ก็ได้ ถ้าคอมน็อค

แถวนั้น เคยทำร้าน แอร์ แถวหทัยราษฏร์ครับ ก็โอเค ราคาไม่แพง อยู่ติดกับอู่พี่กล้า

ลองโทรถามเส้นทางดูครับ 086-900-3926

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เปลี่ยน ลูกปืน กับ เเม่เหล็ก เติมน้ำมันคอมเเอร์ล้างหน้าครัช ก็เหมือนใหม่เเล้วครับ

4. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ลองเติม น้ำยาคอมดูครับ น้ำยาคอมอาจจะขาด ไม่หายก็ลูกปืนครับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เปลี่ยนใหม่น่าจะจบง่ายกว่าครับ

6. kengzaza

kengzaza New Member Member

88
    2
    0
    เปลี่ยนคอมใหม่ง่ายสุดครับ
    ผมอาการเดียวกัน ทนขับมาเกือบเดือนไม่ไหว ตอนจอดดังรำคาญมากๆ
    เพิ่งเปลี่ยนมา 1 อาทิตย์ เย็นเจี๊ยบ เงียบกริบ
    ค่าคอมมือ2 เชียงกง+เติมน้ำยา+ค่าแรง = 3500 บาท เครื่อง D16Y8 ครับ

7. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    ของผม start รถมาก็ดังเลย ครับ
    ดังฟี๊ดดดดดดด ตลอด รำคาญมากมายยย
    เริ่มดัง ตั้งแต่ไปวิ่งลุยน้ำท่วมมาเหมือนกัน
    ช่างบอกว่าเป็นที่ลูกปืนคอมแอร์
    ถ้าเปลี่ยนเฉพาะลูกปืนอย่างเดียว
    ราคาประมาณเท่าไหร่ ครับ ??

8. p_ek

p_ek New Member Member

90
    9
    0
    เพิ่งดังเหมือนกันเมื่อวานช่างบอกมีของจีนแดงถูกไม่รู้ว่าใครใช้บ้างครับ
    หรือว่ามือสองเวิร์กกว่า

9. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    ของผมดังมานานแสนนานเลย ยังไม่ได้เปลียนเลยหาร้านดีๆๆถูกๆๆ อยู่แถวบางนาครับ บอกหน่อย

10. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ผมมี คอมแอร์ยุ่น 1800 ถ้าสนใจโทรมา 0818059824

11. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ดังเหมือนกัน แต่เป้นที่มุเลย์คอมแอร์ เปลี่ยนทั้งมุเลย์เลย 2 พันบาทค่าแรงอีก

ทําใหม่มาเงียบกริป ได้ไม่ถึงเดือนเม่งดังอีกแร้ว รุ้งี้เปลี่ยนยกคอมแอร์เลยดีกว่า 2 พันกว่าบาท

เซงโครตตตต

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 09:58:26 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:58:11 ----------

ดังเหมือนกัน แต่เป้นที่มุเลย์คอมแอร์ เปลี่ยนทั้งมุเลย์เลย 2 พันบาทค่าแรงอีก

ทําใหม่มาเงียบกริป ได้ไม่ถึงเดือนเม่งดังอีกแร้ว รุ้งี้เปลี่ยนยกคอมแอร์เลยดีกว่า 2 พันกว่าบาท

เซงโครตตตต

12. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    รีบเปลี่ยนเลยครับ ไม่งั้นจะโดนทั้งระบบ

13. onz_04

onz_04 New Member Member

9
    0
    0
    ผมมีคอมแอร์ถอดจากd16y8 2000บาทครับ 0824881756ball

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้