ขอความรู้ครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย obeya, 30 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    ระหว่างsr20detในอเวเนียกับvvlตัวไหนดีกว่าคับแล้วต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่...เอาแบบทีเดียวจบอะคับ:D:D

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    SR โบเกียร์ธรรมดาต้องมี 7-8 หมื่น
    SR20Ve 5 หมื่น เหลือๆ
    อยู่ที่การใช้งาน ถ้าวางโบ ช่วงล่างต้องทำเยอะหน่อย อื่นๆ อีกตามมา
    การดูแลรักษา ต้องเป็น
    sr20ve ก็เครื่องธรรมดา ดูแลรักษาง่าย ประหยัด การใช้งานต่างกัน
    ความมันคนละเรื่อง

3. obeya

314
    1
    0
    แล้วตัวที่วางในอเวเนียในบ้านเราหาง่ายมั้ยคับเกียร์ออโต้หรือธรรมดา:confused:

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    อเวเนียหาง่ายครับ มาเป็นออโต้ขับสี่

ต้องชนขับสองเอาเอง

วางตัวไหนก็ได้ครับ จบทั้งคุ่

5. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    จัดเลย ๆๆๆ พี่อั้ม ปอสน VE กะลังเก็บตังค์อยู่ ยังไงก็ขอข้อมูล VE เยอะๆนะคร้าบบบ :D:D:D
    DET ด้วยก็ได้นะ อาจเปลี่ยนใจ :D:D:D

6. B-2

3,588
    584
    0
    มีเครื่องมาครับ อเวเนียฝาขาว ของครบ มีแหล่งบอก
    สนใจโทรมาคุยได้นะครับ

7. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    เทอร์โบๆๆๆๆๆๆๆ

เอ.....แต่จะว่าไป NA ก้อขับหนุกดีเหมือนกันนะ อิอิ

8. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    นายอั้ม...จาทำไรหว่า...จะวางเครื่องขับสี่ไว้ลุยสวนมะขามรึ...

แล้ว vvl ตัวเก่าจะเอาไปไว้หนายเหรออออ

9. obeya

314
    1
    0
    555ช่วงนี้นี้ฝนตกบ่อยทางมันเละอะพี่...อิอิ
    ป่าวหรอกคับพี่กะลังหาข้อมูลอยู่อะที่วางอยู่มันไม่ครบงัยคับเกียร์มันไม่ใช่cvt
    ก็เลยว่าจะเอาใหม่อยู่ vvl ก็น่าสน โบก็น่าเล่นเด้วดูงบก่อนว่ามันต่างกันเยอะมั้ย:D

10. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    เอา vvl ตัวเก่า ชนเกียรร์ธรรมดา แล้วก็เซทโบซะ

ไม่รู้แบบนี้จะโดนเท่าไหร่น้าาา อิอิ :D

11. pOR...

836
    2
    0
    พี่ตาม ผมรู้นะว่าพี่คิดอยู่ :D:D:D

12. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    55555 CVTทำให้ปวดใจเหมือนกันเลยครับพี่อั้ม...5555.......แต่ตอนนี้ผมกำลังจาเป็นNEO VVL+Manualแล้ว....ไม่ไหวครับพี่...จาถอดใจตั้งหลายครั้งแล้ว....ลองขับTiidaแล้วด้วย...แต่มันสู้รถเราไม่ได้เลยง่ะ....ก้อเลยเอาน่าสู้กันอีกยก...ถ้าเกียร์ธรรมดาไม่จบ...ก้อคงจบกันครับ.......ทีแรกผมก้อลังเลไปทางอเวเนียร์เหมือนกันนะแต่มานึกถึงราคาน้ำมันก็เลยยอม...และอเวเนียร์มันขับสี่...น่าจาแปลงยากเอามาชนเกียร์ออโต้ของDEก็บุ้ทมากไม่ได้แต่ถ้าใส่เกียร์ธรรมดาก้อแรงอยู่ครับ....เรื่องเทอร์โบต้องให้น้องๆรถบ้านๆแตนๆเขามาตอบจาดีก่า...ของผมแค่VVLก้อเอาตัวไม่รอดแล้ว....อิอิอิอิ........

13. obeya

314
    1
    0
    555+ปวดหัวตึบเลย:D

14. B-2

3,588
    584
    0
    อเวเนียร์ วาง p11 ได้เลยนะครับชนเกียร์ เดิม ได้เลย ไม่ต้องแปลงอะไร จบง่ายกว่า ถูก ประหยัด บูทมาได้ปกตินะครับ ดึงกำลังดี เลย ขับสบายด้วย

15. mommamz

964
    4
    0
    วางท่อนล่างอเวเนีย ท่อนบน vvl ชนเกียร์ธรรมดา โลดครับพี่ อิอิ :D

16. obeya

314
    1
    0
    พอทราบงบมั้ยคับว่าจะชนเกียร์ธรรมดาครับ:D

17. B-2

3,588
    584
    0
    ถ้าจะเอาเกียร์ธรรมดา ต้องมีงบเพิ่มอีก 2 กว่า ชุดเกียร์ คลัชซิ่ง อื่น ++

18. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    VVL+เกียร์ธรรมดาก้อโอเคนะพี่....

รถผมก้อVVLกำลังจาเป็นเกียร์ธรรมะดา....แค่นี้ก้อหมดไปค่าเกียร์ใหญ่ของเจ้ากอล์ฟพร้อมด้าม,คันชักกระบอง,แป้นคลัช์+ปั๊ม=7,000.-(ในเชียงกงเฉพาะเกียร์เล็กตรงรุ่นก้อ8000-10000.-แล้วไม่รวมแป้นคลัชประมาณ500.-ของB14ก้อได้,ด้ามเกียร์ประมาณ500.-ของB14,กระบองคันชักประมาณ1000.-ต้องเอามาแปลง,นอกนั้นก้อชุดคลุทช์เชียงกงผมได้มา1300.-รวมแผ่นคลัทช์แต่พี่ต้องดูดีดีนะ(ของผมลืมดูแกนมันใหญ่เลยได้แผ่นคลัชรูเล็กมาต้องซื้อเปลี่ยนอีก850.-และก้อเป็นเรื่องจี้ไป..ไปได้แผ่นคลัชของอีซูซุ KB22สปริง2ชั้นมาใส่กันได้เฉยเลย,ลูกปืนกดหวีคลัชอีกใช้ของกระบะBIG Mหน้าหักปากบาน(เอาของB14มาแล้วกดไม่ถึง)500.-.....น้องช่างมันเอาไปลองก้อโอเคเลย,คลัทช์นิ่มดี,ช่วงเปลี่ยนเกียร์2ไม่รู้อารัยมันเปิดมีเสียงดัง..ฟรี้(ทีแรกผมก็นึงว่าช่างมันตด....)สงกาสัยเท๊คมันเปิดมั้งครับ....ลากเกียร์4ไปได้ถึง150-160 พวงมาลัยสั่นเป็นเจ้าเข้าตั้งแต่เกียร์3แล้ว5555....ใจเย็นๆครับพี่อั้ม...ศึกษาให้ดีดี...เก็บข้อมูลให้แน่นๆ....จะได้ไม่บานปลาย...ผมจาถอดใจหลายรอบแล้ว..ทำไปบ่นไป...เริ่มเห็นเป็นรูปร่างอย่างงี้ก้อชื่นใจขึ้นเยอะเลยครับ....ตอนเกียร์CVTโดนปาดหน้าเป็นประจำทั้งๆที่วิ่งได้ไม่เกิน70-80...ตอนนี้ผมพอใจแค่นี้แล้วครับเพราะขับปรกติก้อคงไม่เกิน150ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 สิงหาคม 2009
  19. obeya

314
    1
    0
    แฮะๆสงสัยงานใหญ่แน่ๆ......อิอิ

20. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    VVL ดีก่าครับ จบง่ายสบายกระเป๋าเราสุขใจและกาย

เทอร์โบไม่ดีหรอกครับ
    จบยากกิเลสหนานำพาซึ่งความชิปหายและทุกข์ใจและกายเวลามันไม่พอ !

ผมว่านะถ้าให้กลับไปจะไปคบ VVL ครับ

21. vampire258

1,639
    25
    0
    ถ้ากลับไปได้ผมจะ คบ turbo :D:D

22. choti

choti New Member Member

12
    0
    0
    ขอยืมกระทู้หน่อยครับ ทำมัยเวลาผมเข้าบอร์ด ทำมัยมันช้าจัง แล้วผมจะตั้งกระทู้เนี่ยะ ไม่สามารถตั้งได้เลย ขนาดเนต 3 MB แล้วนะเนี่ยะ

23. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    แล้ว J หอย2ลูก ละค่ะ

24. vampire258

1,639
    25
    0
    2 ลูกบูสเบาๆ :D

แก้ไขล่าสุด: 6 สิงหาคม 2009
  25. pOR...

836
    2
    0
    อุ้ยยยย มีหอย ด้วยยย :D:D:D

26. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    VVL เคื่องสวยๆ ของครบๆ ประมาณ สองหมื่นครับ ชี้เป้าให้ ซอย5ตรงหัวมุม
    ซอยกลางร้าน 4ห้องประตูสีส้มเครื่อง-เกียร์ จอไมล์ -ด้ามเกียร์
    (กล่องเครื่อง-เกียร์ -จอไมล์ที่จำเป็นต้องใช้มีมาครบ)

27. mommamz

964
    4
    0

แลกเครื่องกันซะ จะได้จบๆ อิอิ :D

28. obeya

314
    1
    0
    ไปตามนี้เลยครับhttp://www.primeraandpresea.com:D

29. obeya

314
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกข้อครับเด้วศึกษาดูอีกที

30. silver dragon

580
    2
    0
    นี่ครับ..คลัทช์ฮาฮาของผม....

ที่ได้มามันตรงรุ่นเป็นรูเล็ก..แต่ของผมมันรูใหญ่24เฟืองก็เลยใช้กับB14ไม่ได้...เลยไปเจออันนี้มา....ดันใส่ได้เฉยเลย..ฮากันทั้งศูนย์...สปริง2ชั้นด้วยนะ....555.:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้