*/* ขอระบายหน่อยครับ เรื่องรถเก่า *\*

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โบตั๋น, 22 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เมื่อวาน พาแฟนไปหาหมอครับ ไม่ได้ทำงาน
    ตอนเย็นว่าง ๆ เลยมีโอกาสไปเดินเชียงกงแห่งนึง

เดินถามไปเรื่อย ว่ามีของ B11 มั่งมั้ย
    กระจกไฟฟ้า สวิทย์ไฟฟ้า คอนโซล พวงมาลัย

ถามทุกร้านที่เปิดขาย แม่มทำหน้าเหมือนเป็นตัวประหลาด
    มาเดินหาของที่คนไม่ซื้อกัน บอกว่าไม่มีก็ยังดี
    บางร้านแม่มบอก มาหาทำไม ญี่ปุ่นไม่ขับกันแล๊ววววววววว!!!
    ออกแนวไล่ ๆ ออกจากร้าน แสดดดดดดด

เสียความรู้สึกมาก ๆ ครับ ของไม่มีก็บอกดี ๆ ก็ได้

ของบางอย่าง ไม่มีค่าสำหรับหลายคน
    แต่สำหรับบางคน มันมีค่ามาก ๆ
    ผมไม่ได้ว่าใครเจาะจงนะครับ
    แต่ผมเกลียดคนที่ดูถูกคน เกลียดคนดูถูกรถเก่า

ตอนนี้คงต้องเริ่มเปลี่ยนความคิดใหม่
    คงต้องขอเข้าไปเดินดูด้วยตัวเอง ว่ามีของหลงอยู่หรือเปล่า
    เพราะบางทีแม่ม ไม่รู้ว่ารุ่นไหน ผมยังเชื่อว่า ของที่ผมตามหา มันยังมีตัวตน
    และผมจะหามันให้ได้

ขอระบายหน่อยนะครับ ใครเคยเจอยังไง มาเล่าให้ฟังก็ได้

2. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ช้วยระบาย ครับ เคยถามที่ร้านแถวบ้านว่ามีของ b14 มั้ย คำตอบที่ได้คือ ไม่มีใครเล่นกันแล้ว มีแต่คนแก่ขับ
    ถามแล้วก็เสียอารมณ์ครับ นึกแล้วก็โมโหขับรถไปชนร้านเลยดีกว่า เดี่ยวมาครับ

3. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ประมาณนี้เลยครับ เหอๆ :mad::mad::mad:

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    บอกเค้าดิ ทีด้า เอา มาแปลงเป็น b11 :D

5. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ถึงรถกูจะเก่า แล้วมันไปเก่า บนหัวพ่อมึงหรอ ไอ้สาดดดดดดดดดดดดด :mad::mad::mad::mad:

6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เอาน่าอ้วนอย่าไปคิดมากเรารักของเราส่วนมันแค่คนขายของ

ความคิดไม่เหมือนกันว่ะ

รถเก่าแระเปนครวยยยยยยยยยยยรายล่ะ
    :D

7. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เก่า แต่มีตังง๊ะ

8. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ใจเยนคับ พี่ตั๋น อิอิ

9. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    ไอ้ตั๋นเอ๊ย...............พี่เจอมาบ่อยกว่าเอ็งเยอะ ของบางอย่างกว่าจะได้มา

แสนเจ็บใจ แต่ละที่ปากก็แสบต่างกันไป เดินหาของก็แบบนี้แหละ..:sad::sad:

10. kidsmadagus

kidsmadagus New Member Member

120
    13
    0
    ผมเคยเดินถามก็โดนแบบพี่นี้แหละของบี13 มันบอกไม่รู้จักแต่ในร้านนะมีคอนโซลหน้ารถเพลาขับเขียนที่ตัวของเลยนะว่าบี13 ดูมันดูมันทำแถมบอกว่าหายากไม่ค่อยมีใครขับ

11. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    เข้าใจคนเดินหาของเองเลยครับ

ผมโดนมาเยอะ เจ็บมาเยอะ

12. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    บี12หนักกว่าอีก ร้านมันไม่มี แม่มบอกแขกตัดไปหมดแล้ว

เราถามว่าแขกไหนกัน มันบอก พม่าา อ่ะ เพ่ (ฮ่วย...)

แต่พอเราไปเล่าให้ร้านที่มีของที่ต้องการฟัง เค้าบอกไอ้ที่พูดอย่างนี้คือแย่ใช้ไม่ได้

คนเค้ามาเดินหาของ ดันไปทำลายความหวังเค้าซะ

เค้าบอกยังไงก็มีเหลือให้คนไทยใช้ พวกไฟหน้า ไฟเลี้ยว ไฟท้าย ทับทิมต่างๆ มีแน่ๆ

ร้านดีๆอะมีแต่น้อย บางอย่างก็แพงเว่อร์ คิดในใจ มรึงก็ตั้งแม่มไว้อย่างงี้เหอะ อย่าขายได้เลย

13. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

อันไหนมันไม่รู้ แม่งทำเป็นไล่ ทำเป็นไม่สนใจ

ทีอันไหนมีคนไปถามบ่อยหน่อย เม่งบวกราคาเพิ่ม 2-3 เท่า :mad:

14. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    แต่ B11 นี่หายากจริงๆนะครับ ขนาดวันที่พี่ๆ ไป ออกตัวกันอ่ะ

ผมไปหา หม้อลม b11 ยังหาตรงรุ่นไม่ได้เลย

แลยไม่ได้ไปเลย วันนั้น

15. Hs1Qww

Hs1Qww Well-Known Member Member

1,211
    25
    48
    :D:D:D:D:D เหอๆใจเย็นๆพี่ :D:D:D:D:D

ฆ่ามาน :mad::mad::mad:

16. super99

super99 Member Member

145
    11
    18
    อย่าไปใส่ใจเลยครับ ความพยามหาของ กว่าจะหาได้แต่ละชิ้นมันภูมิใจกว่าเยอะครับ

17. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    ถึง รถเราจะเก่า แต่สวนรถใหม่มาหลายคันแล้วนะจ๊ะบอกให้ นะเพื่อนตั๋น ผมก็โดนมาบ้างเหมือนกันครับ เด็กเค้าบอกว่าโห่...พี่รุ่นนี้ตกรุ่นไปนานแล้ว ยังจะเล่นกันอีกเหรอ สาด!!!!! พอซักพักเฮียเจ้าของร้านขับรถเค้าเข้ามาจากข้างนอกเพิ่งไปซ่อมรถลูกค้ามาเสร็จ แม่ม !!! รถคุ้น ๆ หน้าตาเหมือนรถตรูเดะ ดีตรูไม่ฟ้องเฮียแก เดี๋ยวจะหาว่าแกล้งทำให้เด็กตกงาน พูดแล้วแค้น เอิ๊ก ๆ

18. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    ขอเสริมนะครับ B11 ยังเป็นที่นิยมอยู่ เชื่อได้ดูจาก ช่วงที่ น้ำมันขึ้นมา 30 ปลาย ๆ ทะลุ 40 รถรุ่นนี้วิ่งกันให้เกลื่อนเมือง และอีกอย่างนะครับ B11 ในกองทัพอากาศมีวิ่งกันลึ่มเลยครับ(เพราะผมวิ่งผ่านทุกวันทำการ) ส่วนมากจะเป็นสีน้ำเงิน รับรองครับ ตกรุ่นเฉพาะปีที่ผลิต แต่ไม่ตกรุ่นสำหรับคนที่นิยม และรักมันจริง ซึ่งโดยส่วนมาก วัยรุ่นที่ได้รถรุ่นนี้มาครอบครองจะเป็นมรดกตกทอด หรือไม่ก็เป็นรถสร้างตัวคันแรกในชีวิต จงภูมิใจเถอะครับ จนกว่าจะจากกันไปข้างนึง สู้ ๆ ครับเพื่อน ๆ Sunny ทุกรุ่น

19. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    ใจเย็นครับผมก้อเคยโดน มีแต่คนว่าจะแต่งไปทำไมรถคนแก่ เก่าแล้วด้วย แมร่ง :D:D:D แต่รักมันนะครับเป็นรถคันแรกที่ซื้อเป็นของตัวเอง ไปไหนมาไหนก้อได้มันพาไปตลอด มีกินได้ทุกวันนี้ก้อเพราะมันนี่แหละ

จงภูมิใจกันมันเถอะครับ ถึงจะเก่าแต่กูก้อรักนะว้อยยยยยยยยยยยยยย

ปล. เกลียดพวกชอบดูถูกคนจริงๆ

20. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ทำนิสัยแย่ว่ะ...
    อ้ายฟายยยยยยย :mad::mad::mad:

21. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ระบายมั่ง บางทีก็ไปหาซื้ออะไหล่ ก็แกล้งเซ่อเพื่อจะได้ข้อมูลเพิ่มเติมจากคนขาย บางทีแม่งต้อนซะเหมือนเราไม่รู้เรื่อง แถมเปิดราคาซะเหมือนหมูไปชนปังตอ โถ อยากจะบอกมัน ไอ้หำ กรูทำรถวิ่ง7วิน่ะมึง ตรงด้วย ไม่มีเป๋ ไอ้ฟายทำไมกรูจะไม่รู้

อึดอัดมานานเรื่องเนี๊ย
    :D:D:D:D:D

22. NON Sr B12

866
    28
    0
    ขนาดระดับพระกาฬ ยังโดนไอ้พวกนี้เลย ไอ้พวกเวร

เดี๊ยวกรูเบิกใหม่แม่มซะนี่ อะลงอะไหล่เนี่ย

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  23. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เอ่อ พรี่สรานนท์ครับ ผมไม่ได้บวชเป็นพระน่ะพรี่

24. NON Sr B12

866
    28
    0

อ่าา โดนซะแล้ววว อิอิ
    :D :D :D

แบบว่าพี่ ... แหมมม.. พระกาฬ : พระกรานต์ อืมมม.. .. . ครับพี่ . .

จ๊ากกกกก !!!!
    :cry: :cry: :cry:

25. Chattapol

Chattapol New Member Member

53
    3
    0
    ถามหน่อยว่าไอ้คนขายมันมีรถเก๋งขับหรอ?????

26. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    แมร่งเอ้ย... ไม่มีก็บอกดีๆ สิวะไอ้ คว..ย :mad::mad::mad:

27. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    จริงคาบพี่ ถึงรถกูเก่าก็กูรวยก่อนมึงไง กูเลยมีB11ตังนานแล้ว ตั้งแต่มึงยังเดินตากฝนอยู่เลย ไอสาดดดดดดดดด

28. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ถ้าเจอกะตัวแบบนี้เซ็งน่าดู

แต่คนที่ขับรถเก่ามีตังนะ

ไม่อยากสิ้นเปลืองไปซื้อรถใหม่

อิอิ

29. RNN-B12

972
    162
    0
    ไอ้เหี้ยม:mad: ถึง B12กูจะเก่า แต่ก็ผุนะไอ้ฟาย:mad::mad::mad:

โกรธๆๆๆๆๆๆๆๆ

30. RNN-B12

972
    162
    0
    พรี่แซวสรานนท์ระวังนะครับ.....

ตอนนี้ไม่ธรรมดา ติดยศใหญ่โต...ระดับนายพลอวกาศเอก ซะ.....

ควบคุมหมู่ดาวในกาแลคซี่ทางช้างมัน ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้