ปกติเวลาวางเครื่องเค้านิยมเกียร์ธรรมดาหรือเกียรออโต้ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Nowbassist, 12 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    คือจริงๆผมเป็นคนขับเกียร์ธรรมดาครับ แต่พอดีกำลังจะลงเครื้องใหม่เป็น SR 20 ซึ่งตอนนี้ที่อู่มีแต่ เกียร์ออโต อยากทราบว่า ปกติเขาขับเกียร์ธรรมดาหรือออโตกันครับ แล้วข้อดีข้อเสียต่างกันอย่างไรครับ

ขอบพระคุณครับ

2. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ลองถามตัวเราก่อนว่า อยากได้เกียร์ธรรมดา หรือ auto

เอาตามที่ใจเราอยากได้คับ

อยากมันก็ Manual อยากสบายก็ Auto

3. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    เกียธรรมดา สำหรับผมว่ามันกว่าครับ ยิ่งsrนะ หึหึ

4. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เรื่องเกียร์นี่คงแล้วแต่ความถนัดและการใช้งานของแต่ละคนอ่าคับ

ถ้าไม่อยากเมื่อยก็ใช้ออโต้ ถ้าใช้เกียร์ธรรมดาก็เมื่อยหน่อยคับ

แต่ขับซิ่งสนุกดีคับ รถผมก็ SR ใช้เกียร์ธรรมดาคับ ขับมันส์ดี

5. Nowbassist

296
    3
    0
    อู่เค้าบอกว่าเกียร์ธรรมดามันหายากอ่ะครับ ขับหน้า

แต่ผมอยากได้เกียร์ธรรมดา

6. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ราคาเกียร์ธรรมดามันแพงกว่าเกียร์ Auto ด้วย

7. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    ผมว่าแล้วแต่เจ้าของนะว่าอยากได้ธรรมดาหรือออโต้

ธรรมดาขับมันส์ เมื่อยหน่อย[แต่ผมไม่] ออโต้ สบ๊ายยยย สบาย

ส่วนผม ธรรมดาอยู่แล้ววววว .....

ปล.หลัง ๆ มาชักอยากได้รถบ้านแอร์เย็นเพลงเพราะ เกียร์ออโต้มาใช้ซ๊ะแระ

8. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    แล้วแต่ชอบเลยครับแต่ถ้าขับธรรมดาอยู่ หา ธรรมดามาใช้เหอะครับ

9. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    SR20??? DE หรือ DET
    ถ้าวาง DE ก็ออโต้ไปครับ ข้อดีก็ขับใช้งานสบายๆไม่เมื่อย แต่ข้อเสียก็กินน้ำมันกว่าเกียร์ธรรมดา

ถ้าวาง DET ก็เกียร์ธรรมดาไปเลย

10. Nowbassist

296
    3
    0
    ตัวไม่โบ เกียร์ธณรมดามันหายากขนาดนั้นเลยเหรอครับ

11. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    เกียร์ธรรมดาขับมัน เกียร์ออโต้ขับสบาย

12. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เกียร์ sr ขับหน้า หายากนะครับ แต่ก็พอหาได้
    มีเกียร์เล็ก เกียร์ใหญ่ ถ้าชอบเกียร์ธรรมดาให้ช่าง ลองหาให้ดู

13. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ถ้าคิดจะโมต่อก็ธรรดา ถ้าวางแล้วขับเดิมๆก็ออโต้ครับ

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เห็นด้วยคับ อยากมันยังไงก้อเกียร์ธรรมดาคับ สบายๆ ก้อออโต้คับ

15. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เกียรธรรมดา ขับหน้า มีหลายแบบ ทั้งมีเต็ดและไม่มีเต็ด

ถ้าคนเคยเล่นมาจะหาไม่ยาก แต่จะยากตอนดัดแปลงเข้า

หารถ มักจะมีปัญหาเรื่องเพลาขาด หรือเพลายัน อันนี้อยู่ที่อู่

ว่าเค้า เคยทำมา มากน้อยแค่ไหนครับ :D:D:D:D

16. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เยี่ยมเลย ตามข้างบนเลยครับ

17. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ยังไงผมก็ขอธรรมดาก่อนล่ะครับ

18. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ถ้า SR ก็เกียร์ธรรมดาโลด ฟันธง

19. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    ธรรมดาโลด หายากหน่อย เสียเงินรอบเดียวคุ้มกว่าครับ

เพราะยังไง ถ้าวางมาเป็นออโต้ สักพักก็ต้องอยากเปลี่ยนเป็นธรรมดา ..ถ้าใจมันรักอ่ะนะ หรือถ้าอยากสบายๆเรื่อยๆ ก็ ออโต้ไปครับ.. อิอิ

20. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    มันขึ้นอยู่กับความต้องการของคุณและทุนทรัพย์ เพราะเกียร์ธรรมดาจะแพงกว่านิดหน่อย

ถ้าจะเอามาซิ่งก็เลือกธรรมดาไปเลย

แต่ถ้าเอามาใช้งาน เกียร์ออโต้ ก็มันส์ได้ เล่นเกียร์หน่อย เวลาออกตัวก็ไล่เกียร์เอาเลย เปิด O/D ค้างไว้แล้ว D1 D2 D3 D สนุกใช้ได้

21. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เกียร์ออโต้ขับใช้งานสบายกว่ากินน้ำมันกว่า

22. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    น่าจะขึ้นอยู่กับ ความถนัดของผู้ใช้นะคับ

23. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    ออโต้ก็แรงได้นะครับ ถ้าเล่นเป้น ผมก็ยังใช้อยู่เลย ขับสบาย ไม่จุกจิก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้