เกจ์ Shadow มันทนมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Apple, 9 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    พอดีตอนนี้ใช้ X-Line มาจะ2ปี มันทะยอยกลับบ้านเก่าหมดแล้ว เลยเล็งๆว่าจะเล่นเกจ์อะไรที่มันทนๆหน่อยราคาไม่แพงมากเกินไป ตัวละไม่เกิน 5000-6000 จะดีมาก

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคราบ :D:D:D:D

2. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    แท้มือ 2 ก็ดี ในงบจำกัด

A'pexi HKS Greddy หลากหลายรุ่น ไฟสวยๆ ทั้งนั้น

เดี๋ยวนี้ DEFI ตัวแรกๆ ราคา ลงเยอะมากๆ ตัวใหม่ มา แพงหูฉี่

DEFI ชุด N/A ปล่อนกัน เพียบ เลย 3 ตัว 16000 ก็น่าจะพอใน งบฯ ของคุณครับ

3. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ผมว่านะครับ ถ้าเกจSHADOWหน้าขาวมันมีไฟสีอื่นนอกจากสีแดงมันจะเยี่ยมมากๆเลย

เรื่องความสวยผมว่าโอเคผ่านเลย แต่ความทนคงน่าจะดีกว่าอีกยี่ห้อหน่อย

พยายามอย่าให้เกจโดนแดดร้อนๆนานๆ ผมเคยทีนึง(defi)เอามือไปแตะทีร้อนจี๋เลย

หาไรมาบังๆมันหน่อย ก็อยู่กะเรานานแล้วล่ะครับ ไม่เอ๋อก่อนวัยอันควร

4. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ตามข้างบนเลยจ้า อิอิ

5. sumoo

sumoo New Member Member

33
    0
    0
    เคยใช้วัดบูสแล้วมันมีเสียงดังน่ะ เข็มไม่ค่อยนิ่งเท่าไหร่

6. suede

suede Member Member

565
    17
    18

ตามนั้นอะครับ :D

7. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    PIVOT ครับ

8. 101standard

101standard New Member Member

48
    2
    0
    ผมชอบความ ขลังของ auto meter ครับผม

9. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    เดี๋ยวนี้มีเกจหน้าดำเยอะแยะเลย shadow racetech x.line Toser ใครเคยใช้ยี่ห้อไหน ช่วยเม้นท์กันหน่อยก็ดีครับว่ายี่ห้อไหนมันทนและแม่นยำขนาดไหน

10. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    TOSER เหมือน Defi เลยอ่ะ

11. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ผมจะบอกว่าถ้าเป็นเกจ์วัดไฟฟ้า ส่วนมากเห็นอายุขัยไม่เกิน 2 ปี sensor ก็จะพากันรวนหมดแล้วคับ Defi ก็เห็นเป็นกันเยอะ ดังนั้นซื้อของมือสองก็ดูกันนิดนึงนะคับ เดี๋ยวมันจะใช้ได้แค่แปปเดียว หรือมันจะอ่านค่าผิดพลาดแล้วส่งผลเสียกับเครื่องยนต์คับ ยิ่งพวก Fuel Press Oil Press กับ Exhaust Temp นี่สำคัญมากๆนะคับ

ส่วนถ้ามือหนึ่ง ผมแนะนำ Autometer คับ ทนไม้ทนมือดี

12. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    Auto Meter อีกเสียงครับ ผมว่า ก้อทนดีครับ

13. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    ผมก็ว่า auto meter ทนโคตรๆครับ

14. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    มาเก็บข้อมูล อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้