อยากสอบถามกล่องsr20de

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย tangmo, 29 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tangmo

tangmo New Member Member

4
    0
    0
    ขอรบกวนอีกครั้งนะคับ ที่ผมเคยสอบถามเรื่องเครื่อง ตอนนี้ผมได้ลงเครื่องsr20de อยากสอบถามว่ากล่องของเครื่องที่วิ่งดี มีกี่แบบบ้างคับ และอีกอย่างเครื่องตัวนี้เพลาขาดบ่อยไหมคับตัวหัวเพลานะคับของผมขาดมา2ครั้งแล้วคับ ลืมบอกว่าผมเกียร์ธรรมดาตัวใหญ่ อีกอย่างผมควรจะเปลี่ยนครัชท์ไหมคับ ขอบคุณนะคับ

2. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืมมม ถ้ากล่องแตนๆ ก็ต้องกล่องตรงรุ่นของเค้าดีที่สุดครับ หรืออยากซิ่งก็เอาไปทำรอม แบบที่เค้าฮิตกัน เพลาขาด ของผม DET ตั้งแต่วางมามะเคยขาดนะครับ เกียร์เล็กครับ น่าจะต้องดูเรื่องAlinement เครื่องหน่อยครับ ส่วนเรื่องครัทช์ ก็แล้ว
    แต่กำลังทรัพย์ครับ ของแต่งมีเยอะแยะ ถ้าเกียร์ใหญ่นะครับ ฮิฮิฮิ

3. tangmo

tangmo New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณคับ ผมให้ช่างที่วางเครื่องผมดูเขาก็ไม่รู้วางเกิดที่ตรงไหน ช่างเคยเจอขาดตรงกลางเพลาและไม่เคยเจอขาดหัวเพลาที่อยู่ในเกียร์ ผมเลยอยากถามผู้รู้คับ

4. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ไม่ทราบว่าช่างวางเครื่องนั้นเขาได้จัดเพลามาใส่ได้มีความยาวเท่ามาตรฐานหรือไม่หละครับ

5. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    เพลาตัดต่อ หรือ เพลากัดไหมคับ ต้องเอาพวกแหนบ กระบะ ไม่ก็พวกฮอนด้า ไปกัดถึงจะเหนียว
    ไม่มีที่ทำบอกคับ มีที่ทำถูก คุณภาพกลางๆ โทรถามผมได้ 087-4954802 อี๊ด
    พอดีเข้ามาอ่าน ขออนุญาต บลูเบลิดด้วยคับ

6. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ยินดีครับคุณอี๊ด ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ หรอกครับ..... :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้