ซวย แว้วววว กระจกหน้า แตก -_-"

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย slimant, 13 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เมื่อเช้า ขับรถ จาก กทม. เข้า ระยอง ตามปกติ
    ขับตาม 10 ล้อมาเรื่อยๆ ซักพัก
    มีเสียงดังที่ กระจกหน้ารถ แล้วก็ ร้าวเป็นเม็ดข้าวโพดทั้งบาน
    แต่ไม่ร่วงลงมา
    คิดในใจ โชคดีจัง เพิ่งติด ฟิล์มมา ไม่งั้น มีบาดเจ็บแน่ๆ

คิดไรไม่ออก โทรหา คุณ บอล ( tagger ) สมาชิกใน club
    แนะนำร้านมาร้านนึง เลยค่อยๆ ขับไป ที่ร้าน
    นั่งคุยกะลูกค้าที่เอารถมาล้างแอร์
    เค้าบอก น้องชายเค้าตาบอดเพราะกระจกหน้าแตก อืม...
    ซักพัก คุณ บอล มาอยู่เป็นเพื่อน จนรถเสร็จ
    โดนไป 2500 สบายใจ
    :)

อยากเตือนเพื่อนๆ ครับ ถ้าเป็นไปได้ ติดฟิล์ม Safety ไว้ก็ดีนะครับ
    ปลอดภัยดี หรือ กระจก 2 ชั้นก็ได้ ช่วงนี้ แก๊งค์ปาหินระบาด

ขอบคุณ คุณบอล มากนะคับ สำหรับคำแนะนำและอยู่เป็นเพื่อนตลอด
    มิตรภาพหาได้ที่ NV Club ครับ

ปล. ตอนเอารถเข้าร้าน ช่างถามว่า รถอะไรคับไม่รู้มี อะไหล่รึเปล่า
    พอบอกว่า NV ช่าง เลยมาวนดู รอบรถ ซะงั้น

2. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ช่างเขาจำไม่ได้อะดิ ไม่คิดว่า NV VAN จะหล่อขั้นเทพได้เพียงนี้

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    โทดทีครับเมื่อเช้างานยุ่งเลยไม่ได้รับครับ
    โชคดีนะที่ไม่เป็นไร
    ข้อห้ามนะครับอย่าตามรถใหญ่เป็นอันขาดนะครับ
    วันนั้นดีนะที่ผมหักหลบทันแค่โดนแก้มข้างเยินเลยครับ
    อ้อคุณเก่ง ดูพวกซีนยางกับกาวด้วยนะเด๋วน้ำเข้า

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ขอบคุณ คุณเบิ้มด้วย นะค้าบ
    ผมงานเข้าทีไร โทรหาคุณเบิ้ม ตลอด 5555

ผมพยายามไม่ขับตามนะครับ กันชนหน้า เป็นรอยหินเพียบ
    แต่ถนนเส้นนี้มันแค่ 2 เลนสวนกัน เซ็งเลย
    ผมนั่งเล็งตอนเค้า ยิง Silicone แล้วล่ะคับ
    งานเนียนดี คับ
    เลยถือโอกาส ตรวจ ตัวถังไปด้วย
    รอดตัวครับ ไม่ผุ ครับ
    ขอบคุณ กระทู้ คุณ Bay 79 ด้วยคับ

5. bay79

bay79 New Member Member

67
    1
    0
    โชคดีนะพี่ ที่ไม่เป็นอะไรก็ถือว่าฟาดเคราะห์ไปคับ
    รถพี่เก่งนี่หล่อรายวันเลยนะเนี่ย ไปเปลี่ยนสีแม็กซ์มาซะแจ่มเลย

ปล. ถ้าช่างมันไม่ถามเนี่ยสิแปลกพี่ (ช่างแหม่ม "เทพเกิ๊น")

6. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ก็หล่อขั้นเทพก็เงี๊ย......ช่างจำรุ่นไม่ได้เลย:D:D

7. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    โชดดีที่ติดฟิลม์ครับ ไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ คราวหน้าอย่าตามใกล้มากนะครับอันตราย ทิ้งระยะซักหน่อยดีกว่าครับ...

ปล....ดีนะครับที่ช่างเขามาถามก่อน ม่ายงั้นสั่งกระจก ซูบารุ เลกาซี่ มาเปลี่ยนละก็นะ..........:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 สิงหาคม 2009
  8. :).........ช่วยเต็มที่ครับ...สำหรับเพื่อนสมาชิกทุกคนครับ....แต่ราคาอาจจะแพงกว่าใน กทม.อ่ะครับ ปลวกแดงอำเภอเล็กๆหาร้านกระจกยากมากครับ...คราวหลังระวังหน่อยนะครับ...ดีแล้วที่ตัวเราปลอดภัย.....:)

9. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    โชคดีจริงๆนะครับ ไม่เป็นไรมาก เสียตัง แต่ไม่เจ็บตัวก้อดีแล้วครับ

เพื่อนๆชาวClub ก้อระวังกันด้วยนะครับ

10. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ฟาดเคราห์ไปครับ

พี่ๆน้องๆNV Club ระวังๆ กันหน่อยนะครับ

11. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    โชคดีที่ไม่บาดเจ็บอะไรนะครับ...:)

12. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0

เสียใจด้วยครับคุณเก่งที่กระจกแตก...แต่ก็ยินดีด้วยครับที่ขอบกระจกยังไม่ผุ.. :):)

13. Crazy_m

Crazy_m New Member Member

93
    0
    0
    โชคดีแล้วพี่ ที่ไม่เป็นไร

น่ากลัวมากมาย

14. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    ผมก็เพิ่งโดนไปเหมือนกัน โชคดีที่ได้คำแนะนำดีๆจากคุณเบิ้ม ไม่งั้นก็ตาอาจจะบอดได้

15. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    โชคดีนะพี่ที่ไม่เป็นไร

16. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    โชคดีครับที่ไม่เป็นไร

17. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    โชคดีครับ ที่ไม่เป็นอะไร

18. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    ไม่เป็นไรก็ดีครับ

19. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ติดฟิลมเต็มบานดีที่สุดครับ

20. เสลดหมา176

เสลดหมา176 New Member Member

335
    10
    0
    กระจก สองชั้น กะ ติด ฟิลม์ เต็ม ดีที่สุดครับ

21. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เห็นด้วยคับ

22. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    เสียใจด้วยครับคุณเก่งที่กระจกแตก โชคดีครับที่ไม่บาดเจ็บ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้