น้ำมันเครื่ง ออกมาจากจานจ่าย แก้ไขอย่างไรครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย P_Jik, 14 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P_Jik

P_Jik Member Member

91
    1
    8
    น้ำมันเครื่ง ออกมาจากจานจ่าย ไหลเปลื้อนเครื่องยนต์ แก้ไขอย่างไรครับ
    ค่าใช้จ่ายแพงไหมครับ ตอนนี้ติดเครื่องใช้งานได้ปกติ แต่ไม่รู้ว่าถ้ายังไม่แก้ไขจะเกิดปัญหา
    อะไรตามมาบ้างครับ ขอบคุณครับ

2. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    มันมีซีลอยู่ไม่ใช่เหรอครับ รองไปหาช่างให้เขาเปลี่ยนดู

รอให้ท่านผู้รู้มาตอบอีกที

3. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ของผมเปลี่ยนปะเก็นฝาสูบคับ หายเป็นปลิดทิ้ง ราคา 1500 บาท

4. P_Jik

91
    1
    8
    แนะนำร้านหน่อยนะครับ ผมอยู่แถว วัดคู้บอน รามอินทรา กม.7

5. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ถอดจานจ่ายออกมา แกนด้านในจะมีซีล โอริง ครับ :)

6. Crazy_m

Crazy_m New Member Member

93
    0
    0
    เป็นที่ซีนจานจ่ายอ่ะ

ผมไปทำมา 600

7. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ต้องดูว่ารั่วออกมาจากในฝากะลาจานจ่าย หรือ แกนนอกฝากะลาจานจ่ายครับ....:)

ถ้าโชคดี รั่วออกมาจากแกนนอกฝา เปลี่ยนโอริง ไม่กี่สิบบาท หายครับ :):)

ในรูปเป็นตัวอย่างไม่ใช่ของNissanนะครับ:)

8. P_Jik

91
    1
    8
    ขอบคุณทุกๆท่านมากๆ เลยครับ ร้านทั้วไปทำได้ไหมครับ เคยไปศูนย์ฯ ศูนย์ให้เปลี่ยนจานจ่ายเลย หลายต้งค์เลย
    ใครมีร้านแนะนำหน่อยครับ ผมอยู่แถวรามอินทรา แฟชั่นไอน์แลนด์ ร้านแถวไหนดีครับ

9. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ลองไปถามดูตามร้านอะไหล่ทั่วไปก่อนครับ โอริงจานจ่าย ถ้าไม่ชัวร์ว่าตรงรุ่งก็ถอดตัวอย่างไปให้เค้าเทียบขนาดดูก็ได้ น่าจะเปลี่ยนเองไม่ยาก ลองดูวิธีเปลี่ยนใน http://www.lancer-club.net/forum/index.php?topic=1006.msg12876#msg12876

10. P_Jik

91
    1
    8
    ขอบคุณครับ ข้อมูลดีมากเลยครับ ได้ผลเดี่ยวเข้ามาบอก มาถามต่อนะครับ :)

11. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    แนะนำร้านที่อยู่เส้น สุขาภิบาล 3 คับ จำชื่อร้านไม่ได้ ไม่แน่ใจว่า BP Garage หรือเปล่า
    วิ่งจากมีนบุรีไปยาวเลยคับ ก่อนถึงแยกบ้านม้า ด้านซ้ายมือ อยู่ตรงข้ามกับศูนย์ Honda ที่ใช้
    ฝึกขับรถคับ เป็นศูนย์ใหญ่ มีลานขับรถด้านหน้า

ราคา 1500 ล้างทั้งฝา เคลียร์และขัดจานจ่าย + เปลี่ยนปะเก็นฝาสูปและน๊อต ของแท้งานเรียบร้อยคับ
    ร้านเค้าเป็นร้านวางเครื่อง Modify รับแปลงทุกงานคับ ลองปรึกษาทางร้านดูคับ

12. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ลองดูทีละอย่างก้อได้นะครับจะได้ไม่เสียเงินมาก

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เอาใจช่วยครับ

14. เข้ามาเก็บข้อมูล....หุ..หุ...หุ...

15. P_Jik

91
    1
    8
    ขอบคุณทุกๆท่าน เห็นเพื่อนๆ มาช่วยกันตอบ รัก NV ไปอีกนาน ขอบคุณครับ

16. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ทำเสร็จแล้วก็โพสบอกด้วยนะครับ

17. P_Jik

91
    1
    8
    วันนี้ผ่านร้านแถวๆซอยนวลจันทน์ เลยให้ช่างลองตรวจสอบเบื้องต้น
    ช่างบอกว่า โอริงจานจ่าย ตัวนอก กับ ตัวใน เสื่อม ต้องปลี่ยนทั้ง 2 ตัว
    สอบถามราคา ช่างบอกว่า รวมคารวมค่าแรงแล้วประมาณ 400.- บาท แต่ยังไม่ได้ทำเพราะคิวยาว
    ถ้าทำต้องใช้เวลาหน่อย เนื่องจากต้องเปลี่ยน โอริง ตัวในด้วย
    ราคาพอไหวไหมครับ จะได้เข้าไปทำเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้