เกียร์มันแปลก ๆ น่ะครับ ช่วยหาสาเหตุหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย backbone, 13 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. backbone

backbone New Member Member

40
    1
    0
    รถ B14 ปี 95 ติดแก๊ส LPG เกียร์ออโต้ ครับ

ช่วง 2-3 เดือนที่ผ่านมา ผมรู้สึกว่า การเปลี่ยนเกียร์ของรถผมมันแปลกๆ

คือว่า มันจะลากรอบเยอะกว่าปกติ กว่าจะเปลี่ยนเกียร์ครับ

แต่เกียร์ 1 ไป 2 หรือ 2 ไป 3 ไม่ค่อยมีปัญหานะครับ

จะมีปัญหาช่วง เกียร์ 3 ไป 4 มันจะลากรอบบางทีขึ้นไปถึง 3500 + ถึงจะเปลี่ยนเกียร์

หรือไม่ก็ลากไปจะ 4000 แล้วยังไม่เปลี่ยนเกียร์เลย ต้องถอนคันเร่งแล้วเหยียบเข้าไปใหม่

มันถึงจะเปลี่ยนให้ (แต่บางทีก็ไม่เปลี่ยนนะ - -*)

ที่มันหนักก็คือ บางที อยู่เกียร์ 4 ความเร็วประมาณ 110 - 120

รถมันกลับลดเกียร์เป็นเกียร์ 3 เองซะงั้น ทั้งๆ ที่เหยียบคันเร่งอยู่

ต้องถอน ๆ เหยียบ ๆ กันอยู่เป็นประจำ เป็นบ่อยมากๆ เลยครับ

ไม่แน่ใจว่าอะไรเสีย ท่านใดเคยมีปัญหานี้บ้างหรือเปล่าครับ

ขอบคุณที่อ่านจนจบครับผม

ปล.ไม่แน่ใจว่าน้ำมันเป็นมั้ย เพราะแก๊สมันก็ไม่ได้เป็นตลอดครับ แต่ช่วงหลัง ๆ มันเริ่มจะถี่แล้ว T_T

2. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    มารอดูด้วยคน

3. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    มารอดู เอาใจช่วยคร๊าบ :D

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เกี่ยวกับจูนแก๊สหรือเปล่าครับ ถ้าจูนบาง รอบมันจะเปลี่ยน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้