รถวิ่งไม่ออกSR18B14AT

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย charakorn, 10 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. charakorn

charakorn New Member Member

10
    1
    0
    หวัดดีครับพี่น้องทุกคนตอนนี้รถผมอาการวิ่งไม่ออกต้องเหยีบคันเร่งลึกๆคันเร่งหนักมากรอบเดินเบาเลี้ยวแล้วดับติดแก๊สระบบดูดครับเปลี่ยนหมดทุกอย่างแล้วครับตอนนี้ถ้าไม่หายก้คงต้องขายรถแล้วครับเมื่อวานหนักมากครับไปดับกลางเยาวราชเลยโดนชนครับแถมเราผิดอีกครับเว็งเลยครับ...ไม่ทราบใครเจออาการแบบนี้ใหมครับตอนแรกก้ไปทำคอมแอร์มาวิ่งไม่ออกครับก็ไปไล่ท่อมาแล้วครับจูนไปก็แล้วครับเปลี่ยนรอบเดินเบาก็แล้วเปลี่ยนหัวเทียนก็ทำเปลี่ยนแร็ค ช่างบอกว่าเกี่ยวกับนำมันก็ลองเปลี่ยนดูตอนนี้ใครพอช่วยชี้แนะบ้างครับมึนครับจากคุณเอกครับ081-5820909

2. charakorn

10
    1
    0
    ตอนนี้ที่หนักสุดๆก็เวลาเลี้ยวแค่โยกพวงมาลัยดับเลยครับช่างบอกว่าต้องลองเอากล่องใหม่มาลองเสียบดูผมไม่แน่ใจอยากถามผู้รู้หน่อยว่าสาเหตุที่แท้จิงมาจากอะรัยบ้างครับหรือใครมีอู่ระบบไฟเก่งมาฝากบ้างครับขอบคุณครับ จากคุณเอกครับ

3. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    รอบเดินเบาเท่าไหร่ ครับ ตรวจดูท่อแวคคั่ม เลยครับ พรี่น๊องงง

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ดูจากรูป รถทำเยอะ วางเครื่องใหม่ ระบบไฟดีหรือเปล่า

5. charakorn

10
    1
    0
    รอบเดินเบา

รอบเดินเบาอยู่ที่1000รอบครับตอนแรกเลยก็เปลี่ยนคอมแอร์รถวิ่งอืดก็ไปเปล่ยนหัวเทียนแต่ก็ยังไม่หายเลยไปทำท่อแต่มาเป็นรอบเดินเบาเปลี่ยนมอเตอร์เดินเบาแล้วก็ยังไม่หายพี่ๆพอมีช่างไฟเก่งใหมครับผมก็ไม่คิดว่าเป็นที่กล่องเพียงแต่ว่าไปเปล่ยนคอมแอร์มาครับช่วยแนะนำทีครับขอบคุณครับ:cry:

6. charakorn

10
    1
    0
    ตอนนี้ทำสีอยุ่ครับรอหาทางออกว่วางSR เลยดีใหมครับ แต่ผมสงสัยตรงระบบมิกเซอรเขาเอากวยอุดอากาศไว้อยู่ถ้าถอดตัวนี้ใช้แกส็แล้วเครื่องจะดับทันทีเลยครับ

7. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0

สรุปวิ่งแก๊สหรือน้ำมันค๊าบบ...
    ถ้าติดแก๊ส ต้องลองดูก่อนว่าเป็นที่ระบบไหน...
    วิ่งน้ำมันเป็นป่าวครับ...

8. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    1000รอบเยอะไปน่ะ แสดงว่ามีอะไรผิดปกติ เอามาดูดีกว่ามั๊ยย

9. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ตามพี่กรานต์ ไปค๊าบบบ... :D:D:D

10. charakorn

10
    1
    0
    พี่กานต์อยู่แถวใหนครับ

คือตอนแรกที่ดีๆอยู่เนี่ยเป็นคอมแอร์ครับพี่คอมฯดังก็เปลี่ยนคอมเข้าไปเจอปัญวิ่งไม่ออกตอนแรกช่างบอกว่าคอมดึง แต่ปิดแอร์ก็วิ่งไม่ขึ้นทีนี้ก้เลยทะลวงท่อรอบมาดีเหมือนกันแต่รอบเดินเบาดับเลี่ยวสุดกะตุกดับผมเปลี่ยนเดินเบาและ
    แล็คไปแล้วครับ(หมดไปหลาย,หัวเทียนใหม่ก็แล้ว,ตอนที่เป็นเนี่ยรอบวิ่งไม่เป็น
    รัยครับจอดอยู่กับที่แล้วหักซ้ายกับขวามันดับเฉย) ตอนนี้รถทำสีอยู่เพาะว่าดับ
    กลางกรุงครับจังหวะเลี้ยวดับครับออกมาเจอชุดใหญ่ครับ..แล้วพี่กานต์อยู่แถวใหนขอเบอร์มั่งสิครับเดี๋ยวผมจะลากจากอู๋สีไปให้พี่ทันทีเลยครับ
    ขอบคุรล่วงหน้านะครับจากคนรักซันนี่ครับ:sad::D

11. charakorn

10
    1
    0
    ขอเบอร์ด้วยครับ

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  12. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    อยู่ปากซอยลาดพร้าว42น่ะคร๊าบบ 0814440142 แต่ถ้าอยู่แถวนนท์ ก็อู่พี่ติ่งก็ได้คร๊าบบ

ปล. ทำสีให้เสร็จก่อนดีมั๊ย หรือโทรมาคุยก่อนน่ะคร๊าบบบ

13. charakorn

10
    1
    0
    พี่ครับพี่อยู่แถวใหนอ่ะ

พี่กานต์ ขอเบอร์ด้วยครับ

14. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ข้างบนเลยครับ

15. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    เขินนะเนี่ย อยู่ๆ มาให้เบอร์..:eek::eek::eek:

16. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

เป็นงานเป็นกานเด่วป้าดตีตาย :D

17. BumpBy

4,054
    807
    113

อ่ะนิสนึงๆ...:D

18. DaySpeed

8,976
    822
    0

วันศุกไปป่าวล่ะ :D

19. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ไปคร๊าบบบ

20. BumpBy

4,054
    807
    113
    ไปมั้ง..[​IMG]

21. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    เจอกาน

22. BumpBy

4,054
    807
    113

23. DaySpeed

8,976
    822
    0
    เจอเดย์ด้วย :D

24. charakorn

10
    1
    0
    พี่กานต์เจออาการแล้วครับช่างที่อู่ทำสี,ผมบอกให้เขาปรับให้หน่อยอย่างที่พี่แนะนำครับ
    รอบเวคคัมตำไปครับและผมปรับไฟเพิ่มอีกครับตอนนี้เจอปัยหาอีกหน่อยครับ
    เวลาเข้าเกียรืรถแทบกะโดดเลยครับอยากถามว่าจะปรับรอบเดินเบาหรือปรับไฟลงหรือรอบเวคคั่มดีครับ
    เพราะถ้าปรับรอบเวคคั่มผมว่าน่าจะดับอีกอะครับ ขอบคุณพี่มากนะครับพี่ๆทุกคนครับจาก
    B-14 , skyny ,sr18

25. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ตานี่ เปลี่ยนเครื่องแล้ว ใช่ป่าว :D:D:D:D

26. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    งานนี้สงสัย มีบิ๊กสะใภ้

:D:D:D

27. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    จากอาการที่วันนั้นเล่าให้ฟัง เป็นที่สายพาวเวอร์ แน่ๆ ครับ ฟันธง ต้องแก้ให้ถูกจุดน่ะคร๊าบบบ
    วาวล์ ปรับแรงดันน่าจะมีปัญหา

28. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    ใบปัดน้ำฝนของ เจ้าของกระทู้ แหล่มไปเลยฮะซื้อที่ไหนอ่ะคับของผมเปลี่ยนยางใหม่ก็ยังปัดเป็นเส้นๆ

เหมือนเดิมรีดน้ำออกไม่หมด รบกวนด้วยฮะ ^^ อยากได้ๆๆ

29. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0

คลองถมมี โร้ยเดียว

30. charakorn

10
    1
    0
    ถามพี่กานต์ต่อนะครับ

เวลาเลี้ยวสุดรถไม่ดับแล้วครับตอนแรกช่างอู่ที่ทำสีปรับรอบเวคคั่มเลี้ยวไม่ดับ
    ทำตามที่พี่บอกและปรับไฟขึ้นมาอีกเขาบอกว่าไฟตำไปแต่รอบยังอยู่ที่1000rpm
    ถามพี่ว่าต้องปรับรอบเวคคั่มหรือเดินเบาครับครับเพราะเข้าเกียเนี่ยกะโดดปึกๆเลยคับพี่กานต์เดี๋ยวผมทำสีเสร็จจะขับไปให้พี่ดู ไม่กล้าไปอู่ประจำแล้วครับ
    ขนาดเขาวางเครื่องมาเองยังแก้ไม่หายโทษกล่องไฟผมบ้างหล่ะเกือบเสียตังค์
    วางเครื่องใหม่แล้วครับพี่ขอให้พี่กานต์รวยๆครับอีกไม่กี่วันจะเจอพี่กานตืแล้วครับ:teeth:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้