กระจกแตกครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย [email protected], 11 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    งงมากๆๆๆๆๆ ไม่มีรอยก้อนหิน อยู่ดีๆก็มีรอยร้าวขึ้นมาตรงด้านล้างแถวๆที่ปัดน้ำฝน..แตกยาวขึ้นมาอะงง
    ใครเคยเป็น....และใครรู้สาเหตุ...รถไม่ได้จอดตากแดดครับ
    ขอปรึกษาครับ......
    จะเปลี่ยนแบบไหนดี.....ของใหม่ราคาเท่าไหร่อะครับแล้วมีแบบไหนบ้าง...ยี่ห้อไรบ้างอะครับเบ็ตเสร็จพร้อมติดตั้งเท่าไหร่....ประมาณนี้อะครับ
    .....แล้วถ้าเป็นของนอกมือสองมันเป็นแบบไหนเหรอครับมีกี่แบบ 1ชั้น2ชั้น3ชั้น...อิอิ สีใส หรือเขียว หรือชา หรือสีฟ้า....อิอิ แบบไหนดีราคาเท่าไหร่หาซื้อได้ที่ไหนครับ ใครมีโพสมาได้เลยนะครับ....:D

2. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    กระจกหน้า Coupe เป็น Liminate สองชั้นครับ

3. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    เครมประกันดีกว่า ผมเคยบอกเขาว่าโดนหิน
    เดียวร้านกระจกก้อจัดให้ครับ
    หรือว่าจะให้ร้านมาซื้อแถวในเวบนี้ละครับ
    เขียวใส

4. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ค่ากระจกประมาณ (ไทย) 2 ชั้นประมาณ 2000 - 3000 ค่ายางขอบกระจก 3000 กว่า
    ค่าแรง 1000 กว่า (โดยประมาณ) +ค่าฟิล์มอีก
    ของนอกบานเขียว 3 บานหน้าน่าจะประมาณ 12,000+ ใช้แล้วหล่อเลย น้อง C เคยใช้แล้วต้องถอดออกเพราะทนร้อนไม่ไหวครับ

5. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนแต่กระจกจะได้ปะครับ เพราะเพิ่งเปลี่ยนยางขอบกระจกตอนที่กระจกบานแรกมันแตก แต่ตอนนั้นประกันชั้นหนึ่งเลยไม่ได้เสียอะไร แต่......ตอนนี้ไม่มีประกันชั้นหนึ่ง....เซ็งโคตร.....
    ปล.ทำประกันชั้นหนึ่งบริษัทไหนดีครับ ราคาเท่าไหร่โดยประมาณครับ.....จะได้ทำแล้วก็เครมกระจกไปเลยเพราะมันร้าวนิดเดียวเองอะครับ
    ทำแบบนี้จะดีมั้ยครับ...???

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ประกันชั้น 1 รถเกิน 7 ปีมั้ง ประกันจะเริ่มไม่รับทำแล้ว นอกจากจะทำต่อเนื่องมาเรื่อยๆ
    ส่วนตัวมองว่าหายากครับ ส่วนกระจกร้าวนั้นมันมีร้านรับซ่อมด้วยนะครับ ถ้าไม่ร้าวมากๆ ก็ซ่อมได้ครับ

7. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    โอ...แจ่มเลยซ่อมได้ด้วย....เดี่ยวจะหาดูแถวๆนี้ครับ...เคยรู้ว่ามันซ่อมได้นะครับแต่นึกไม่ออกขอบคุณพี่มากที่จุดชนวนไอเดียร์ให้ครับ
    แล้วฟิล์มเราจะได้ติดใหม่มั้ยเนี้ย......ว่าแต่ประกันเนี้ยสิไม่รู้ว่าต้องทำต่อเนื่อง...ถ้าไม่ได้เซ็งเลย....เดี๋ยวจะลองหาข้อมูลดูถ้าได้เรื่องไงจะมาบอกนะครับ

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ประกัน รับรองว่าไม่มีทางเปลี่ยนยางขอบกระจกให้แน่ๆ ครับ
    เค้าเปลี่ยนเฉพาะกระจกให้ ถ้ากระจกร้าวไม่เยอะ ซ่อมเอา
    แต่ถ้ายาวๆ ซัก 10cm. ผมว่าเปลี่ยนกับประกัน โอกว่า

9. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เห็นมีขายในห้องซื้อขายอ่ะครับ เห็นว่าทำในไทยแบบเขียวตัวนอกด้วย ไม่รู้ดีป่าว :confused: :confused:

10. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    ไม่ทันแล้วครับ..................กะว่าจะซ่อมวันนี้.....แต่ตอนขับไปที่ร้านเมื่อตอนสายๆ....ถนนมิตรภาพแถวบ้าน(ขอนแก่น)ทางมันโล่งดีจัง...รอบกำลังมาเลยซัดซะ.....1 2 3 4 5 ครบทุกเกียร์เลย......อิอิ จาก1ซม.กลายเป็น2คืบกว่าๆๆซ่อมไม่ได้แล้วครับเลยต้องเปลี่ยน....5555ต้องโทษB16เกียร์เต็ดนะครับงานนี้......ขำไม่ออกแล้วอะครับ.....พี่น้องครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้