MS132 Super saloon ขอความคิดเห็นเรื่องโช๊คครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย winwin, 10 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. winwin

winwin New Member Member

25
    0
    0
    ไม่ทราบว่าควรจะใส่โช๊ค หน้าเป็นน้ำมันหรือGas ดีครับวางเครื่องใหม่ 1J ไม่ Bo. รวมถึงชุดหลังด้ว ยนะครับ มีในส่วนน้ำหนักบรรทุก Gas LPG. 58 L. คนขับ 80 ก.ก. ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 สิงหาคม 2009
  2. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ผมว่าคราวน์ใช้น้ำมันดีสุดครับ นุ่ม หนึบ ไม่ดัง

3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ตามงบประมาณครับ ถ้าใช้ของแท้เบิกห้างสำหรับคราวน์ ก็ถูกตังและหนึบใช้ได้ครับ

แต่ถ้างบเหลือเยอะ ก็โช๊คแต่ง แน่นหนึบ

4. winwin

winwin New Member Member

25
    0
    0
    จากการสอบถามทาง Service TOYOTA แล้ว ให้ใช้ น้ำมันเหมือนกันครับ ขอบคุณครับทุกท่าน

5. boy e-san

boy e-san New Member Member

87
    1
    0
    หน้าน้ำมัน หลังแก๊สครับ ต้องเผื่อน้ำหนักของ lpg ด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้