มีใคร แต่งเครื่อง 4 จังหวะ บ้างอะครับ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย pOr [Si], 19 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    อยากทราบว่า ที่เค้าทำฝา นี่ทำอะไรกันบ้าง

2. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ขัดลื่น เปิดไอดี ไอเสีย ตามสูตรแต่หละร้าน เสริมประเก็น ถ้าลูกโตมาก ๆ เช่น sonic ลูก boss เพื่อลดกำลังอัด :cool: :cool: :cool:

3. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    วาวล์โตๆแคมดุๆครับ

4. `Tao

859
    11
    0
    คนขี่ห้าว ๆๆ แรง ๆ :D :D :D

5. jokeza

jokeza New Member Member

339
    3
    0
    :eek: :eek: :eek:

6. arytum

arytum New Member Member

1
    0
    0
    แค่ฝาก็บานแล้ว ขัดไอดี-ไอเสีย(ขยายเพื่อให้อากาศเข้าง่ายออกง่าย) แคมสูง(แล้วแต่สูตรแต่ละร้าน) วาวล์โต-บ่าวาล์โต(ถ้าเปลี่นแต่วาวล์ไม่เปลี่ยนบ่าวาวล์ก็เท่านั้น เหมือนการเทน้ำเข้าขวด แม้ปากขวดจะใหญ่แต่คอขวดเล็กน้ำที่ไหลเข้าก็มีค่าเท่ากัน) และก็อีกอย่าง ยนระยะของบ่าวาวล์ให้สั้นลง วาวล์ก็จะสั้นลงด้วย เพื่อเพิ่มระยะการเปิดของวาวล์ให้มากขึ้นและป้องกันวาวล์ยันลูกสูบ (ย่นระยะบ่าเท่าไหร่ก็ตักก้านวาวล์เท่านั้นและทำบ่าที่ก้านใหม่ ) อันสุดท้ายที่พูดคนที่ทำรถคงจะเข้าใจ WAVE125หัวใจCBR สนใจก็ [email protected]

7. `Tao

859
    11
    0
    เคยทำมาหมดแล้วครับ แล้วก็หลอกสับพวกเด็กแถวบ้านที่ออกรถใหม่ ๆ มาแล้วด้วยครับ ขี่เดิม ๆ แล้ว :cool: :cool: :cool:

8. นู๋บี

นู๋บี Guest

0
    0
    0
    อยากมีคนแต่งหัย...จัง

เพิ่งเลิกกะแฟนอ่ะ แย้วมานเอารถมาคืนอ่ะ คัยก้อด้ายแต่งNouvoที่ม่ายเหมือนคายหัยหน่อยน่ะ สนจัยทิ้งเบอไว้ ทุนที่จะแต่งอ่ะ...เยอะ

9. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ใครมีสูตร เวพ z เด็ดๆขอด้วยนะคราบ รถที่บ้านไม่ได้ขับนานเเล้วอยากเอามาเเรง อิอิ ฝากด้วยนะ

10. โมสต์ 0839839964คับ

11. โมสต์ 0839839964คับ

12. เดิมๆดีที่สุดพี่อ่ะนะ เอาไว้ขี้ไปซื้อกับข้าวอ่ะได้ เอาไปเเต่งซิ่งจะไหวหรอ

13. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ขับเเบบเดิมๆมันเบื่อเเล้วอะครับ เลยอยากเเรงบ้าง ใครมีสูตรดีดีมาบอกด้วยนะคราบ เเบบ วิ่งๆ

14. ลูกโซนิก วาวลโซนิก เกีย1 2 4 ชัก2.5 น่าจะใช้ได้แล้วนะคับ

15. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    เกียร์ 1 2 4 เป็นสูตร 3 เกียร์หลอครับ เเล้วชัก 2.5 นี้หมานถึงยังไงหลอครับ หรือว่ายืดก้าน 2.5 อะ :p

16. foryou

foryou New Member Member

32
    1
    0
    นูโว ลูก72มิล ก้านmono นะคับ

17. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    ก้าน mono นี้เป็นก้านรถไรหลอคราบ โหลูก 72 เลยหลอ

18. greenie

greenie Guest

0
    0
    0
    อยากทราบเรื่องเปลื่ยนลูกรถเวฟ125อะคับอยากให้แรงขึ้น

อยากทราบว่าระหว่างลูกเชียร์125ไซร์สแตนดาสกับลูกค่าเซ่ไซร์125สแตนดาสไม่รู้ว่ายัดลูกไหนดีกว่ากัน
    ช่วยตอบทีคับจะไปใส่เวฟ125คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้