ตั้งรอบให้สูงขึ้นได้ยังไงครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย blueber, 14 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blueber

blueber New Member Member

36
    0
    0
    P11 ครับอยากตั้งรอบให้สูงขึ้นอีกนิด ไม่ทราบว่าต้องปรับตรงไหน เห็นมีสายสลิงคันเร่งที่ยึดติกกับปีก

ผีเสื้อมีน็อตอยู่ตรงสายสลิง 2 ตัว

ไม่ทราบว่าปรับตรงนั้นได้เลยหรือต้องปรับที่ไหนครับ ขอบคุณครับ

2. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    อย่าปรับตั้งตรงนั้นนะคับ ถ้าเข้าใจตรงกันนะ

ตรงนั้นจะเป็นการปรับตั้งองศาลิ้นปีกผีเสื้อ

ถ้าจะปรับตั้งรอบ ปรับที่ AAC วาล์ว คับ

อยู่ตรงท่อไอดีอะคับด้านข้างมันจะมีตัวหมุนเป็นเหมือนพลาสติกสีดำ ๆ

ถ้าจำไม่ผิดนะหมุนขวารอบลง หมุนซ้ายรอบขึ้นคับ

3. blueber

blueber New Member Member

36
    0
    0
    ขอถามอีกหน่อยนะครับ ตามที่ผมเข้าใจคือ มอเตอร์ ACC วาวล์มานจะทำงานเฉพาะ

ตอนที่แอร์ทำงานรึเปล่าครับ แล้วถ้าแอร์ตัดไปมานจะไม่ทำงานรึเปล่าครับแล้วตอนนั้นรอบจะตกลงไป

เหมือนเดิมรึเปล่าครับ

4. mr.prasanai

mr.prasanai New Member Member

193
    2
    0
    เข้ามาดู อยากรู้อยากเห็น

5. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    คันปากอยากตอบแต่ไม่ตอบดีกว่า..ปล่อยให้งง..:D:D:D

6. GURUNUKE

GURUNUKE New Member Member

14
    0
    0
    ผมว่าให้ช่างดีกว่านะ

7. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    ท่นผู้รู้ช่วยแนะนำวิธีตั้งรอบให้หน่อยครับ ตอนตั้งให้เปิดแอร์หรือปิดแอร์ครับ ถ้าเรายืนหันหน้าเข้ารถปุ่มตัวปรับจะอยู่ด้านซ้ายตรงกัน
    ข้ามกับน้ำมันเพลาเวอร์หรือป่าวครับ แล้วตอนปรับให้หมุนเข้าหาตัวหรือหมุนออกจากตัวครับ ถ้ายืนหันหน้าเข้ารถครับ จะได้ตั้งถูกครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 สิงหาคม 2009
  8. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    รู้สึกว่าถ้าคลายออก รอบจะสูงขึ้นครับ

ลองหมุนเข้าไปจนสุดแล้วค่อยๆคลายออก

ดุรอบเครื่องประกอบไปด้วย(เหมือนปรับ power vale แก๊สเลย)

9. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    แล้วการตั้งรอบ ของ R11 มันอยู่ตรงไหนครับยังหาไม่เจอ ช่วยแนะนำหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้