กลิ่นเบนซิลในห้องโดยสารตอนเช้า

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย torn 132, 3 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. torn 132

torn 132 Guest

0
    0
    0
    พี่ๆเพื่อนคนไหนมีประการแบบนี้บ้างครับเล่าสู่กันฟังหน่อย รถผมมีอาการมานานพอควรไล่ตรวจท่อนำมันก็ไม่เห็นซึมไม่รู้มาจากไหน ผมยังใช้ท่อเก่าบางส่วนอยู่นะครับไม่กล้าเปลี่ยนกลัวไม่ทนเหมือนอันเดิม เพราะที่เปลี่ยนไปมันแตกลายงาเร็วจังมันจะมีซึมจากจุดไหนอีก ขอคำชี้แนะหน่อย ms132ครับ

2. ban07

ban07 New Member Member

9
    1
    0
    ผมเคยเป็นเปลี่ยนฝาปิดถัง ก็หายครับ ลองดู ไปแลกกับรถคันอื่น แบบชั่วคราวก็ได้ ถ้าหายแล้วค่อยไปซื้อครับ

3. ban07

ban07 New Member Member

9
    1
    0
    ฝาถังน้ำมันนะครับ รถโตโยต้ารุ่นอื่นๆ ใช้ร่วมกันได้ครับ

4. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ท่อยางน้ำมันของเอ็มเอส 132 มีสามจุดหลักๆครับ
    1. ในห้องเครื่อง
    2. ใต้ท้องรถ ตรงบริเวณถังน้ำมัน
    3. ในกระโปรงท้ายรถ ตรงถังน้ำมัน ตรงนี้มีสามเส้น ต้องรื้อแผงปิดถังน้ำมันออกก่อนถึงจะเห็น
    ที่สำคัญสายยางทุกเส้น ไม่ค่อยจะทนแก๊สโซฮอล์นะครับ

5. ลุงเขียว

ลุงเขียว New Member Member

5
    0
    0
    เป็นที่ปั้มหรือเปล่า ผมเคยเป็นเปลี่ยนปั้ม AC ก็หาย

6. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    นั่นสิครับ ขอข้อมูลเพิ่มหน่อย เป็นเครื่องยนต์รุ่นไหนแล้ว?

7. ลุงเขียว

ลุงเขียว New Member Member

5
    0
    0
    ลองรุ่นนี้ดูสิ ไม่มีที่ติ crown 2009ไม่รู้รุ่นอะไรสวยดี สงสัยว่าจะเป็น crown majesta อยากได้คงต้องรอให้เหลือประมาณ 6 ต้นๆ
    แต่คิดไปคิดมาก็ไม่อยากได้เพราะไม่หลงเหลือของความเป็น crown เลย สาเหตุอาจจะมีการรวมกลุ่มบริษัทกัน ระหว่าง toyota กับ ค่าย lexus ของยุโรป ใช่หรือเปล่าก็ไม่รู้ ที่สำคัญคือ Logo crown ทั้งด้านหน้า ด้านหลัง ด้านข้าง ไม่มีให้เห็น ดังนั้นจึงบอกว่า crown ไม่หลงเหลือเอกลักษณ์ของความเป็น crown (ตรามงกุฎ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 สิงหาคม 2009
  8. kiamboi

kiamboi New Member Member

50
    0
    0
    สายยางคราวน์ ไม่ทน ก๊าสโซฮอล แล้วจะเติมอะไรดีครับ เก้าหา ก็แพง หาปั๊มเติมก็ยาก เฮ้อ

9. torn132

torn132 Guest

0
    0
    0
    torn132

ขอบคุณครับจะลองไล่ทำตามดูอืมรถผมms132 1jvvtiติดแก็สแบบดูดมาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้