มีข้อสงสัยเรื่องโช้คเดิมมาถามอีกแล้วครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย acer3608, 17 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. acer3608

acer3608 New Member Member

88
    4
    0
    ผมกำลังคิดอยู่ว่า
    ๑. ถ้าซื้อโช้คศูนย์ใหม่ๆ แล้วมาใส่กับสปริง H&R ใหม่
    ๒. เอาโช้คเดิมไปอัดน้ำมันกึ่งแก๊ส แล้วมาใส่กับสปริง H&R ใหม่
    ตัวไหนจะเวิร์คกว่ากันครับ
    ๓. ที่ว่ามาทั้งสองราคาน่าจะประมาณเท่าไหร่ครับ ที่ไหนบ้างหากเป็นโซนรามอินทรา แจ้งวัฒนะ สะพานใหม่ครับ

ช่วยตอบคำถามโลกแตกนี้หน่อยนะครับสงสัยครับ

2. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ตอบเท่าที่รู้นะครับ เอาอันเดิมไปอัดดีกว่าครับ จะได้หนึบๆ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ข้อ 2 ครับ

4. anusorn_j

anusorn_j New Member Member

107
    1
    0
    ข้อ 2 . ใช้อยู่
    - แนะนำเพิ่มนะครับ ถ้าเป็นคนชอบขับรถเร็ว แนะนำให้ใช้ เกาะถนนเวลาสาดโค้งแรง นิ่งไม่โยน ยุบตัวน้อย
    - แต่ถ้าขับช้า รถครอบครัว ไม่แนะนำครับ รถเด้งตลอดเวลา คนนั่งหลัง เด้งแบบว่า เจ้าเข้า อ่ะครับ องค์ลง

แต่ผมว่ามีวิธีแก้ ไม่ให้เด้ง ให้เค้าอัดน้ำมันไม่ต้องเยอะมาก เพราะว่า สปริง ค่า K เยอะอยู่ ( h&lสีชมพู ) น่าจะช่วยได้
    แต่ผมยังไม่เคยลองนะครับ ยังชอบแบบเดิมอยู่ ไว้มีลูก ว่าจะหา โช๊คเดิมใส่อยู่ 555

5. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    หาโชคซิ่งมือสองครับ
    ถ้าเป็นผมนะครับ

6. kosin

kosin New Member Member

65
    0
    0
    เห็นด้วยอีกเสียงครับ

7. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    แล้วถ้าทำสตรัทอัดน้ำมันกึ่งแก๊สสปริงเดิมมานจะเวริคมั้ยครับ อยากให้มันหนึบๆอะครับเพราะพอเข้าโค้งมาซัก80-100ก็รู้เรื่องเลยครับโยนมาก หรือว่าวิธีไหนดีที่โมฯโชคเดิมให้หนึบๆได้อะครับ(โชคแต่งตอนนี้ยังมะมีงบอะครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 สิงหาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้