รถเอียงอะครับ เป้นที่อะไรหรือผุ้รู้ช่วยทีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pikba, 15 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ตามรูปเลยครับ...

เพิ่งจะสังเกตเห็น -*-

2. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    เป็นทีโช๊ครึเปล่า
    แต่เอียงเยอะนะเนีย

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    จอดในพื้นที่ๆเสมอ
    ใช้ตลับเมตรวัดจากขอบแม็กล่างสุดถึงซุ้มล้อดูครับ

4. step2

step2 New Member Member

3
    0
    0
    เคยเป็นเหมือนกัน

ซื้อรถมอสองมาสภาพเดิมๆ เคยสังเกตว่ามันเอียงประมาณ 1 นิ้ว ก็ไม่ได้สนใจ ขับไปเป็นปี จนกระทั่งมาเปลี่ยนแม็กและสปริงโหลดจึงเห็นชัด หาสาเหตุอยู่นานครับ มาเจอที่ไอ้ตัวอาร์มหลัง ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่ามันเป็นเหมือนแขนยึดล้อหลังกับตัวรถเป็นเล็กยาวประมาณ 1 ฟุต ขนานกับพื้น ก้มมองจากท้ายลงก็คงเห็น ถ้าข้างซ้ายกับข้างขวามันใส่เหมือนกันแสดงว่าใส่ผิดชัวร์ มันต้องใส่หันสลับกัน ลองไปก้มดูของคันอื่นดูนะครับ บางทีอาจเป็นเพราะมีการถอดช่วงล่างแล้วช่างหวังดีใส่ให้มันเหมือนกัน ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อแต่พอแก้แล้วเท่ากันแป๊ะเลย

5. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    วิ่งไปดูมาแล้วครับใส่สลับกันครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้