เรื่องปั้มติก มันมีอายุไหมครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOWYER, 2 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    คือว่ากลัวว่าขับไปต่างจังหวัดแล้วมันจะพังกลางทางรถผมปี 96
    แล้วด้วยควรเปลี่ยนก่อนที่มันจะเสียไหมครับ หรือว่าเราไปติด oil pree gauge
    มันจะบอกก่อนที่จะเสียได้ไหมครับ เพราะเคย coil จุดระเบิดเสียกลางทาง
    start ยังไงก้ไม่ติด ตอนนี่ก็เหลือระบบน้ำมันแล้วที่ยังไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลย
    ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ :)

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ปั๊มติ๊กเดิมๆของเรามันทนสุดๆ
    ปั้มติ๊กมันก็เป็นมอเตอร์ตัวนึงเหมือนกันครับ
    โอกาสเสียมีแน่นอน
    เปลี่ยนไปเลยดีกว่าครับเอาของเชียงกง ราคาประมาณ 500 บาท แล้วของเดิม
    เอาเก็บไว้เป็นอะไหล่ในรถนั่นแหละครับ ถ้ามันเสียก็จับเปลี่ยนเลย เปลี่ยนเองง่ายมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้