เปิดแอร์เเล้วรถวอดครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย oopz!136, 4 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    เปิดแอร์เเล้วเหยียบคันเร่งไม่ขึ้นเหมือนจะวอด ป๊อดๆ คืออาการนี้บ่งบอกว่าเป็นอะไรครับ
    วันนี้เพิ่งไปเปลี่ยนคอยล์มา...อาการร้อนดับหาย แต่ดับเครื่องแล้วสตาร์ทยากมาก ต้องทำอะไรเพิ่มอีกหรือป่าวครับ เช่น แอร์โฟว์ ตัวคุมรอบ ต้องล้างหรือป่าว
    รบกวนด้วยครับ GA15DE AT (น้ำมันอย่างเดียว)
    ตอนนี้เกียร์มีอาการเหนื่อยอไม่อยากวิ่ง
    เปลี่ยนเป็น MT จะดีไหม ใครมีเสอนมาหน่อยนะครับ แปลงเยอะป่าวครับ
    :cry::cry:

2. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    อาการร้อนแล้วดับเป็นอย่างไรครับ อยากรู้อาการอย่างละเอียด ขอบคุณครับ

3. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ร้อนเเล้วดับ ช่างบอกว่าเป็นที่คอยล์ในจานจ่ายเสื่อม ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้