<< ผลการแข่งขัน CAN CUP R.1 >>

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 10 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    จบด้วยความสนุกสนาน....เหนื่อยๆกันทุกท่าน...เพราะลุ้นกันสุดๆ ด้วยเวลาที่ เบียดกันสุดๆ...

มีสมาชิกที่มาสาย..ไม่ตื่น..ไม่มา...แต่ก็มากันทั้งหมด...22 คน ทั้งหมด...ตามนั้น...เริ่มด้วยการซ้อมพร้อมจับเวลากัน แบ่งเป็น 2 สาย สายละ 11 คัน เวลาดีสุดในรอบซ้อม ด้วยเวลา 30.8 โดย LEK_K20A

เริ่มแข่งกันในสาย A มีแต่มือเร็วๆกันทุกคน คุณ AMON โชว์ลีลา ล้อหลุดซะงั้น.... ice man นำโด่งโดยมี fc_nut ตามมาติดๆ ตามมาห่างๆอีกคันคือนายเล็ก ส่วนสายb ton 360 ทิ้งหายคู่แข่งอยู่ครึ่งรอบ ตามมาห่างด้วยนาย ben_to

เข้าสู่รอบสองของสาย a รอบนี้ผมการแข่งขันเป็นไปตามคาด คือ นาย lek k20a เข้ามาที่ 1 อย่างง่ายดาย ตามมาติดๆด้วย ice man และ tee gap และที่ไล่แซงขึ้นมาอีกคัน คือ kit.nkt ส่งผลให้ fc_nut ตกรอบทันทีเพราะเอาเพียงสายละ 5 คันเท่านั้น และที่ตกรอบแบบพลิกล๊อกอีกคนนึงคือ amorn 01 ที่โดน มรว. เจ๋งบังจนไม่สามารถแซงได้

ส่วนรอบสองของสาย b ออกไปช่วงแรก เกิดอุบัติเหตุขึ้นตรงบริเวณเสาไฟ จึงทำให้ต้องออกสตาร์ตกันใหม่อีกครั้ง คราวนี้ ผู้ชนะยังคงเป็น ton 360 คนเดิมนำแบบห่างๆ ชั่วโมงนี้ไม่ธรรมดาจริงๆสำหรับนายต้นคนนี้ ตามมาด้วยคุณไก่ ( ไม่ใช่ไก่ที่คอยเก็บเงินเวลาที่รถพังนะครับ)

รอบสุดท้าย final
    คือผู้มีอันดับ 1-5 ของแต่ละสายจากรอบที่แล้วคราวนี้มันส์ครับเพราะแต่ละคนมีแต่มือระดับเซียนๆทั้งนั้น
    ตำแหน่งกริดสตาร์ตเริ่มจาก 1 ben-to 2 พี่ปั้น 3 nu53 4 คุณไก่ 5 ton 360 6 มรว. เจ๋ง 7.kitti nkt
    8 tee gap 9 ice man 10 lek k20a (เรียงลำดับจากเร็วที่สุดไปอยู่ท้ายแถว)

และเมื่อการแข่งขันเริ่มขึ้นความมันส์ก็เกิดขึ้นทันที ben to ที่ออกหัวแถวทิ้งห่างคู่แข่งอยู่มากทีเดียว
    ปล่อยให้กลุ่มหลังชุลมุนกันไปเอง ส่วนพี่ปั้นที่ยังคงรั้งอันดับสองไว้ได้ บังรถคันที่ตามมาอยู่หลายรอบ
    จนกระทั่งเหลือเวลาอีก 5 นาทีสุดท้าย พี่ปั้นหมดแรงกั๊กไม่อยู่ บรรดาฝูงจรวดที่ตามมาจึงเกิดการเปลี่ยนอันดับแบบต่อเนื่อง ขณะเดียวกันผู้นำ นาย bento เริ่มแผ่วปลาย จึงถูกกลุ่มจรวดที่ตามหลังจี้ตูดแบบทันควัน ก่อนจะจบการแข่งขันไม่นาน teegap ที่แซงขึ้นไปไม่ได้ถูกกระแทกจนหล่นไปที่โหล่

สุดท้ายนาย bento กันไว้ไม่อยู่โดนแซงขึ้นไปรวดเดียว 4คัน จนจบการแข่งขัน

คำบรรยาย ขอขอบคุณ TEE_GAP ที่ช่วยบรรยายให้....

มาดูผลอันดับ และ คะแนนสะสมกันดีกว่า......

ชนะเลิศ ได้แก่ ....... .ICE_MAN >> คะแนน 10 แต้ม
    รองชนะเลิศอันดับ 1 DUREX >> คะแนน 8 แต้ม
    รองชนะเลิศอันดับ 2 LEX k20a >> คะแนน 6 แต้ม
    รองชนะเลิศอันดับ 3 Krit_NKT >> คะแนน 5 แต้ม
    รองชนะเลิศอันดับ 4 BENTO >> คะแนน 4 แต้ม
    รองชนะเลิศอันดับ 5 K.pun>> คะแนน 3 แต้ม
    รองชนะเลิศอันดับ 6 NU 53 >> คะแนน 2 แต้ม
    รองชนะเลิศอันดับ 7 KAI >> คะแนน 1แต้ม
    รองชนะเลิศอันดับ 8 TON360>> คะแนน1 แต้ม
    รองชนะเลิศอันดับ 9 TEE_GAP >> คะแนน 1 แต้ม

รางวัลพิเศษ ทำเวลาดีที่สุด TEE-GAP เวลา 31.116
    รางวัลพิเศษ เวลาเลขสวย คุณ KAI เวลา 31.888

จบลงด้วยความสนุกสนานครับ พร้อมกับ BBQ กันต่อที่สนาม...อร่อยๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มีนาคม 2007
  2. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ผู้ชนะได้รับกระป๋องพิสดารไปครอบครองใช่ป่าวครับ
    ยังงี้ไอซ์มันจะกล้าใช้เหรอ เมย์ออกจะดุยังงั้น
    :D :D :D

3. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    มันส์ดีครับวันนี้....เดือนหน้าเอาไหม่...สนามนี้โดนคุณเจ๋งเขี่ยตกรอบซะงั้น สนุกดีครับ

4. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

5. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    กำลังโหลดรูป อีกเดี๋ยวจะโพสให้ชมกันครับ

6. NU53

641
    0
    0
    ภาพการแข่งขัน CAN CUP#1

เริ่มกันด้วยรางวัลพิเศษ เวลาเลขสวย ครับ... ต่อด้วยนักแข่งที่ทำเวลาดีที่สุด ครับ...

7. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    พี่ไก่ เขียนคะแนนสะสมผิดปะคับ

8. NU53

641
    0
    0
    ต่อ..

ต่อด้วยรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 4 , 3 , 2 และ อันดับ 1

9. NU53

641
    0
    0
    บรรยากาศการแข่งครับ

เตรียมตัวก่อนออกสตาร์ท นักแข่งให้ความสนใจเลงแข่งมากมาย ( ในรูปนี่แค่นักแข่งรอบคัดเลือกฮีท A แค่นั้น)

ต่อด้วยบรรยากาศ ก่อนทำการสตาร์ท

10. NU53

641
    0
    0
    มาชมกันต่อเลย

ต่อด้วย แอคชั่นของแต่ละท่าน

11. NU53

641
    0
    0
    ต่อครับ

แอคชั่นของนักแข่งแต่ละท่าน

12. NU53

641
    0
    0
    ชุดสุดท้ายของคืนนี้

เป็นแอคชั่นสบายๆ ของนักแข่ง ครับ

13. NU53

641
    0
    0
    พรุ่งนี้ค่อยมาโพสต่อ

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาโพสให้ชมกันอีกครับบบบบ....ง่วง

14. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
  15. woodie

woodie Member Member

241
    1
    18
    ดูรูปแล้วอยากไปแข่งมากๆ ครับ

ยินดีกับทุกคนด้วยครับ

16. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    อยากแข่ง แต่อดแข่ง ท่าทางสนุกด้วยอ่ะ แงๆๆๆ

17. auznoi

auznoi New Member Member

8
    0
    0
    สมาชิกใหม่ ขอแสดงความยินดีด้วยอีกคนนะครับ ขับรถเก่งๆกันทั้งนั้น แถมยังหล่อด้วยทุกคนเลยครับขอปรบมือให้ด้วยใจจริงครับผม

18. aumtomo

aumtomo New Member Member

6
    0
    0
    ...

อดแข็งติดสอบบ เดือนหน้าขอวันที 8 นะ พี่ไก้น้า สงสารเด็กตาดำๆเถอะนะ อย่ากลงไปซัดกะพวกพี่ๆ

19. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    ไปหาที่เรียนให้ได้ก่อนเหอะนะ

20. aumtomo

aumtomo New Member Member

6
    0
    0
    ไม่หามานแล้ว จาเล่นแต่cartแล้วว

21. NU53

641
    0
    0
    แซวจากภาพ

บั้นท้ายของนักแข่ง (สังเกตุ คนเสื้อเหลือง งอนโครต....5555):cool:

ต่อด้วยนักแข่งท่านหนึ่ง กำลังวิ่งข้ามtrack อย่างเท่....:D :D

22. NU53

641
    0
    0
    แซวต่อ

พอวิ่งข้ามแทร็ค มาได้ก็ตรงมาฟ้องผู้จัดเลย ( พี่ๆๆ เมื่อกี้มันโค-ต-ร เลยพี่.... )

ส่วนภาพต่อมา นี่คือ รางงัลที่ทางผู้จักสั่งตรงมาจากแดนอาทิตย์อุทัย (เมืองไทยไม่มีขาย100%) มานคือ
    ..กระป๋อง อยากรู้ว่ามันใช้งานยังไงให้ถาม ผู้ที่ชนะเลิศอันดับ 1 ดูนะครับ ....:cool:

23. NU53

641
    0
    0
    ชุดสุดท้าย ครับ

ชมภาพเก็บตกบรรยากาศ ชุดสุดท้ายครับ

และ หลังจากเสร็จสิ้นการมอบรางวัล ทางผู้จัดนำรถ concept car มาขับแบบทดสอบรถ (ซึ่งขับโดยนักแข่งระดับอาจารย์) ให้ผู้ชมและนักแข่งได้ชมกัน ขอบอกครับว่าเสียงเครื่องเพราะมากๆ.....

สุดท้าย ขอบคุณน้อง นัทแห่ง นิตยาสารFMM และ น้อง Ben_to ที่ถ่ายภาพให้ชมกัน , ขอบคุณผู้จัดที่จัดงานแข่ง โดยเก็บเงินค่าสมัครเพียงน้อยนิด แต่นักแข่งได้ความสนุกและประสบการณ์แบบมากมาย. :)

24. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    ไม่เป็นไรคราบบพี่หนุ เห็นบรรยากาศแล้วสนุกครับ คราวหน้าถ้ามีโอกาศไม่พลาดครับ อิ อิ :D

25. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

รวมๆกันไป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มีนาคม 2007
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้