วิทยุเดิมๆ new E -Class เสียคับ ทำไงดี ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน 7หมื่น( รับไม่ได้)

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Tong_MB, 18 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tong_MB

Tong_MB New Member Member

4
    0
    0
    รถซื้อมาป้ายแดง ตั้งแต่ออกใหม่ๆเลยคับ เพิ่งหมดประกันคุ้มครอบทุกอย่าง ของศูยน์ไป 2 เดือน
    แล้วก็เกิดเหตุคับ ..

-วิทยุรถ ตัว Front อยู่ดีๆ ก็ กดเปิด-ปิด ไม่ได้เลย แต่เพลงจะยังเล่นค้างอยู่ตลอดเวลา
    ตอนแรกหน้าปัดยังมีไฟแต่อาการ รวนๆ เหมือนช๊อตๆ นี่ผ่านมา 2-3 เดือนแล้วไฟหน้าปัดไม่ขึ้น
    แล้วครับ , ตอนนี้ เวลาฟัง ต้องใช้เทคนิคน่าอนาถมากคับ คือเวลาอยากเปลี่ยนแผ่น CD ก็ต้องกด
    Manul มือเอาตรงที่ปุ่ม Slide แม๊กกาซีนออกมาแล้ว จิ้มแผ่นที่จะฟังออกมา แล้วยัดเข้าไปใหม่
    เด๋วนี้ บางทีปุ่มเอาแม๊กฯออกมา นี่บางทีก้ใช้ได้บางทีก้ไม่ได้แล้วคับ คุมเพลงก็ต้องกดที่พวกมาลัย
    อย่างเดียว...

เคยเอาเข้าไปศูนย์ เค้าบอกว่าหมดระยะประกันไปแล้ว เลยเครม ไม่ได้ ถามว่าต้องซ่อมยังไงเค้า
    บอกต้องเปลี่ยน Front อย่างเดียว 7 หมื่นครับ รับไม่ได้จิงๆ ของเดิมๆ รถ2ปี ไม่ได้ยุ่งอะไรมัน
    เลย

ถามว่า ....

- มีที่ไหนพอจะซ่อมได้บ้างครับ พวกร้านเครื่องเสียงใหญ่ๆ ทำได้มั้ย
    - ไม่กล้าเปลี่ยน Front เพราะมันมีคุมโทรศัพท์ แล้วก็พวกปุ่มที่พ่วงกับพวงมาลัยด้วย จิงๆเปลี่ยนได้มั้ย,อย่างไร?

ขอบคุณครับ
    โต้ง

2. buraphaboy

buraphaboy New Member Member

9
    0
    0
    ลองคุยกับพวกร้านใหญ่ๆ ดูก่อนไหมครับ ... เรื่องปุ่มคุมโทรศัพท์ ถ้าไม่ได้ใช้ ก็ไม่ต้องไปสนใจมัน ส่วนปุ่มคุมที่พวงมาลัยนั้น front บางตัว บางยี่ห้อ จะมีเป็นอุปกรณ์เสริมให้สามารถใช้ปุ่มคุมบนพวงมาลัยได้เหมือนเดิม แต่ถ้าไม่ซีเรียส ก็ช่างมันครับ

3. alaccord96

alaccord96 New Member Member

2
    0
    0
    ติดเสริมข้างล่างครับ แล้วเล่นตัวล่างเอาไม่ต้องไปยุ่งกับของติดรถ (แพงเกินไป) ครึ่งนึงของศูนย์ก็ได้ชุดระดับกลางๆแล้วครับ ว่าส่วน Front เดิมก็คงปล่อยมันไว้อย่างนั้นแหละครับ ร้านดังๆน่าจะจัดการได้นะครับ (เห็น Accordตัวใหม่ก็ทำอย่างนี้กันครับ)

4. Chevy

Chevy New Member Member

5
    0
    0
    ลองไปดูที่แถว ศูนย์การค้าโรงแรมไดร์วอิน ย่านถนนลาดพร้าว ช่วงประมาณ เยื้องๆ ซอย 101
    ร้านเครื่องเสียงร้านนึง ทำเครื่องเสียงเบนซ์โดยเฉพาะครับ ส่วนใหญ่เป็นของยี่ห้อ Becker
    ชื่อร้านจำไม่ได้ สตาร์อะไรซักอย่าง ลองถามแถวนั้นดูครับ แพงแต่ก็ถูกกว่าศูนย์พอสมควรครับ

5. OSK_KMUTT

OSK_KMUTT New Member Member

18
    0
    0
    VOLVO S60 ชุดเครื่องเสียงเปลี่ยน 80000 กว่าบาท ตอนนี้ยังไม่ได้ซ่อม มันขึ้นภาษาต่างดาว รวนๆ

แต่เห็นที่ Producer เค้าทำได้คับตีกรอบ Front ใหม่หมด หรือ ไม่ก็ที่ Rocket Sound

ก้สามารถทำได้คับ ขอให้โชคดีคับ แต่ของผมเกินการรับประกันแล้ว ทางศูนย์เคลมให้คับ เพราะเค้ารุ้ว่า

มันแพง ศูนย์ดีมากคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้