จะคิดการใหญ่ จิตใจต้องเหี้ยม คืออะไร?

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นพพร ถนอมพงษ์, 5 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    เวลาผมเอาเสื้อยือ EK Group ที่มีสกรีนประโยคดังกล่าวมาใส่ทีไร มักจะมีเพื่อนๆ มาทักหรือถามอยู่เรื่อยว่าคิดจะทำอะไรที่มันเหี้ยมๆ เหรอ บางทีจะไปกินเหล้ากับเพื่อนๆ นอกบ้านก็ไม่กล้าใส่ไปเพราะกลัวว่าจะโดนบาทาของคนที่อ่านประโยคดังกล่าวแล้วเกิดอาการหมั่นไส้ขึ้นมา ผมเลยอยากถามผู้ที่คิดสโลแกนดังกล่าวหน่อยว่าต้องการจะสื่ออะไรไม่ทราบ คราวหน้าเวลามีคนมาถามจะได้ตอบถูก อ้อ! ในความคิดของผมมันหมายความว่ามีเงินเท่าไหร่ให้เอาไปแต่งรถให้หมด ใช่หรือเปล่า:D:D:D

1. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    รอผู้รู้มาเฉลยครับ....เหอๆ

2. ประมาณนั้นมั๊งครับ มีเงินเท่าไหร่ มีใจเท่าไหร่ เอาไปลงกับรถให้หมด
    น่าจะเกิดขึ้นตอนที่จะไปลง Track Day ประมาณว่า ถ้าอยากวิ่งในสนาม
    อยากมีทักษะการบังคับ และควบคุมรถอย่างเต็มประสิทธิภาพสูงสุดของรถ
    ตัวเอง ก็อย่าไปกลัวครับ ไหน ๆ ก็มีสนามให้ลองแล้ว ต้องลองให้สุด

3. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    คิดทำการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
    ถ้าคุณคิดจะเป็นใหญ่ คุณก็จะได้เป็นใหญ่
    ถ้าคุณคิดอยากเป็นอะไร คุณก็จะได้เป็นสิ่งนั้น
    เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
    เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส
    เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
    ดังนี้แล้ว
    "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะ ตน"
    มันเป็นคำคมอะไรทำนองนี้อ่ะคับพี่โต้ง

Tp ถูกใจสิ่งนี้
  4. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ความหมายของคำนี้ก็ตามที่พี่ต้อมว่าเลยครับ
    แต่ถ้าถามว่าทำไมถึงเอาคำนี้มาใช้ก็ต้องบอกว่า
    ที่พี่เต้ว่าไปนั่นถูกแล้ว เพราะตอนที่คิดกัน
    ก็มีความรู้สึกว่าการวิ่ง circuit สำหรับมือใหม่
    มันอาจจะเป็นสิ่งที่น่ากลัว แต่เราอย่าไปกลัว
    เพราะ คิดการใหญ่ ใจต้องเหี้ยม

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    จิง ๆ เป็นคำว่า "คิดการใหญ่ ใจต้องเหี้ย" แต่ ตอนจัดทำ ม. ม้า มันเกินมา 555+

ปีนี้ EK Group ของเรา มีแต่แพลนงานใหญ่ ๆ และได้ก้าวข้ามมาอีกหนึ่งเสต็บ

เป็นก้าวที่ยาวมาก คำนี้ สะท้อน และสร้างกำลังใจพวกเราได้อย่างดีครับ

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มาหาคำตอบเหมือนกันครับ

7. Tp

Tp New Member Member

227
    48
    0
    :thumbs_up:

8. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    ถึงว่าใส่เสื้อตัวนี้ทีรัย มีสาวขอถ่ายด้วยตลอด....

9. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> อย่างที่ว่าละครับ มีโอกาศก็ต้องลองสักครั้ง เพราะบางครั้งอยากลอง แต่ไม่มีโอกาศ เพราะฉะนั้น ถ้ามีการจัดกิจกรรมในครั้งหน้าอีก ก็อย่าพลาดนะครับ ประสบการณ์บางอย่างต้องมีโอกาศเข้ามาช่วยด้วยนะครับ +++ ใจต้องกล้า คุณถึงเป็นผู้ชนะ +++ <<<

10. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ประโยคเด็ด ความหมายเยี่ยม

11. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    สโลแกนก็แค่คำที่นำมาใช้สำหรับกิจกรรมอย่างใดๆอย่างนึง
    แต่ที่แน่ๆๆ นึกถึงสโลแกนก็จะนึกถึงกิจกรรม มิตรภาพที่ได้ทำร่วมกันอ่ะนะ ยิ้มทุกทีซิน่า

12. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
  13. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    เจ๋งมากๆเลย

ส่วนผม คิดการใหญ่ทีไร ใจตุ๊ดทุกที

14. ขอบคุณหลายๆ ที่ไขข้อข้องใจให้ทราบ ผมจะคอยท่องมันไว้ในใจบ่อยๆ เผื่อจะเหี้ย เอ๋ยเหี้ยมขึ้นมากะเขาบ้าง ฮิฮิ:D

15. ถ้าใส่เข้าผับสงสัยจะโดนเตะ แต่ถ้าใส่ถ่ายกับสาวอาจจะโดนผัวเขาเตะครับ อิอิ

16. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ระวังนะคับ ถ้าคิดการเล็ก แล้วเจ๊กมันจะเลี้ยว ฮ่าๆ

17. bigeyes96

616
    246
    0

งั้นก็หมายฟามว่า ถ้าคิดการใหญ่ แล้วไข่จะยวย ใช่ปะคับพี่ก้วย:D

18. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ยังงี้ต้องคิดการใหญ่ๆๆซะแล้วว

19. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    :cool:
    เล็กสั้น ขยัน ซอย:cool::cool:

20. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ตัวผมใจมันเกินร้อย
    แต่รถผมสภาพไม่ถึง60

21. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    คิดให้ใหญ่ ทำให้ใหญ่ แร้วจะเจอของใหญ่ป่าวคับ พี่ต้อม

22. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ผมนึกว่าจะรวมพลังปล้นแบ็งค์กันซ่ะอีกนะเนี้ย

23. คิดไรก้อคิดได้ แต่ลงท้ายอย่าลืม ม.ม้า แล้วกันครับ

24. chao_ek

chao_ek New Member Member

160
    77
    0
    คม ชัด ลึก....:cool:

25. bigeyes96

616
    246
    0
    :)ขงเบ้ง เป็นคนพูดไว้คับเชาว์:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้