สวัสดีครับ วันนี้มีปัญหาสอบถามอีกแล้วครับ เนื่องจากรถผมประสบอุบัติเหตุชนมา...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pk Power, 5 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pk Power

Pk Power Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ วันนี้มีปัญหาสอบถามอีกแล้วครับ

เนื่องจากรถผมประสบอุบัติเหตุชนมา ต้องดึงตัวถัง ช่างเลยรื้อเครื่อง และ สายไฟ ระบบ แก๊ส ออก หมด และทำสี วันนี้ทางอู่ ในหผมไปตรวจรถพบปัญหาตามด้านล่าง เลยยังไม่ได้รับรถ ขอบคุณล่วงหน้า มากๆนะครับ สำหรับทุกคำตอบ

1. รถใช้ได้แต่แก๊ส และเดินเบาสั่นดับตลอด (ผมยังไม่ได้ลองจูนแก๊ส) ช่างบอกต้องเปลี่ยน มอเตอร์เดินเบา ราคามอเตอร์เดินเบาเครื่อง GA16DNE เท่าไรครับ
    2. ปั้มติ๊กไม่ทำงาน ช่างบอกว่าปั๊มติ๊กเสีย เนื่องจากจอดซ่อมที่อู่ 70 วัน ต้องเปลียนปั๊มติ๊ก,
    -มีวิธีเช็คไหมครับว่าไฟจ่ายไปยังปั๊มติ๊กได้
    -ราคาปั๊มติ๊กเครื่อง GA16DNE เท่าไรครับ
    3. Connector ในรูป อยู่ใกล้ๆ ECU นี้ ไม่มีอะไรต่อกับมันหรือครับ (ช่างบอกไว้ปล่อยลอยไว้ให้ ศูนย์ใช้ต่ออุปกร์เช็คกับ ECU อีที)
    - อยากรบกวนเพื่อนช่วยตรวจสอบให้นิดนะครับว่ามีไอ้เจ้า Connector ที่ว่านี่ปล่อยลอยไว้ไหมครับ

2. Teerasit Sintes

Teerasit Sintes Guest

0
    0
    0
    port OBD นะป๊อก ส่วนราคา รอแปป ...

3. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    port นี้ปกติจะอยู่ใต้แผงคอพวงมาลัย
    เดาเอาว่า ช่างรื้อเครื่องออก แล้วเดินไฟไม่ค่อยดี

4. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    ถามต่อจอดรถทิ้งไว้ในถังถ้าไม่มีน้ำมัน หรือมีน้อย โอกาศ ปั้มตายมีเยอะ ...

5. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    ถามเรื่อง มอเตอร์เดินเบามาแล้วในเชียงกง ของ GA16DNE ตรงรุ่นไม่มีแยกค๊าบพี่น้อง ... (หายาก) ต้องหาดูจากพวกที่ยกเครื่องลง
    เอามาทั้งคอลิ้นปีกผีเสื้อเลย

6. Pk Power

0
    0
    0
    Port OBD นี่ ปล่อยลอย ใช่ปะ

น้ำมันเติม เบนซิล 91 ติดรถ ครึ่ง ถัง แต่ดูแล้ว ช่างมันวายสายมั่วๆ ไงก็ไม่รู้ เหมือนวายสายไม่เป็นไง ก็ไม่รู้ อาจทำให้ปั๊ม ติ๊ก ไม่ทำงาน

ปกติ mutlti gate ของเกจ์วัดแก๊ส จะแสดง
    -O2 เดิมแสดง 0.00 - 0.90 ตอนนี้มันแสดง 2.00
    -วัดรอบ ก็ค่า เพี้ยนๆ กดคันเร่ง แซง ดันโชว์ รอบตก ซะงั้น

7. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    ปล่อยเฉยๆไม่มีไร แต่มันต้องมาอยู่ ตรงแผงฟิว ใต้พวงมาลัย
    ส่วนแกสต้องจูนใหม่อยู่

8. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    เข้าอู่ประกันต้องทำใจไว้เยอะๆ

9. Bang Marn

Bang Marn Guest

0
    0
    0
    รอ แล้ว ก้อ รอ

10. Teerasit Sintes

0
    0
    0
  11. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    ป๊อก แกเอารถออกมาก่อน แล้วค่อยไปเก็บงาน เดี๋ยวจัดช่างนาจนวลจันท ให

12. Pk Power

0
    0
    0
    ค่าช่าง แถวนวลจันทร์ พวก วายริ่ง สาย จะเท่าไรอะเพื่อน

13. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    2-3 พัน งานแก้ไข

14. Pk Power

0
    0
    0
    เดี๋ยว อาทิตย์หน้าน ถ้า ไม่ ได้จริงๆ จะคุยกับอู่ อีกที มีเบอร์ช่างที่ิบอกแถวนวลจันทร์ ปะ

15. Pk Power

0
    0
    0
    ช่างทึ่อู่ทำสี ส่ง diagram มัลติเกจ์ ไปมันยังไม่ดูเลย ได้แต่คุยว่า รถ เบนซ์ BMW ผมยังรื้อประกอบ มาแล้ว เลย

16. Teerasit Sintes

0
    0
    0
  17. Pk Power

0
    0
    0
    ขอบใจมากๆๆ เลยเพื่อน ตอนนี้ ให้อู่มันเช็คอยู่ว่าไฟจ่ายมาปั๊มติ๊กไหม ยังไงรบกวนฝากถามราคา ปั๊มติ๊ก หน่อยนะ หลังไมล์มาก็ได้

18. Keng Tomodachi

Keng Tomodachi Guest

0
    0
    0
    ไล่ไปทีละระบบครับ น้ำมัน กับ ไฟ

19. Keng Tomodachi

Keng Tomodachi Guest

0
    0
    0
    ปั๊มติ๊กก็ลองต่อไฟตรงดูว่าน้ำมันมาไม๊ ส่วน OBD ปล่อยไว้ลอยๆครับ

20. รถเป็นเยอะจัง...ซ่อมเสร็จไวๆนะครับ

21. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    เพื่อนผมมัน มีบุญอะ :D ถ้าไอ้คนขับไม่เมานะ เพื่อนผมผิดเตียมๆ ...

22. Pk Power

0
    0
    0
    ถ้าคนขับไม่เมา น่าจะไม่เข้าโค้งจากเลนขวาสุดมาซ้ายสุดได้ (โค้งขวา) T T แต่ยังถือว่าดวงดี เราปลอดภัย :D

23. Pk Power

0
    0
    0
    ตกลงปั๊มติ๊ก ถ้ามันยกถังน้ำมันนี่ราคาเท่าไรหรอ จะได้ไม่หัวแตก :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้