แป้นเหยียบ TYPE-RX กับ modulo...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ballasung, 7 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    คือผมอยากรู้ว่าไอ้เจ้าแป้นเหยียบเนี่ยปกติ EK อย่างเราๆก็ต้องใส่ของ civic type-rx ดังรูป หรือไม่ก็ของmugen แต่ผมไปเห็นมา แป้นเหยียบของ modulo ใส่ new city มันทรงคล้ายๆเกือบจะเหมือนของ civic type-rx ผมจึงอยากถามว่ามานสามารถเอามาแปลงใส่กะแป้นเหยียบเดิมๆเราได้มั้ยครับ เพราะราคาแป้นเหยียบของ modulo ถามศูนย์มาเค้าบอกว่า 1,000 บาท รวม vat 7% ก็ 1,070 บาทเองครับยังไงผู้รู้ช่วยบอกด้วยนะครับเพราะกะลังอยากได้ถ้าใส่ได้ก็คงจะได้โดนของ modulo มาใส่(ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยนะครับ)

2. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ผมว่ามันไม่เหมือนนะครับ รึว่าไม่แน่ใจ มีรูปของ Modulo มั้ยครับ

3. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เคยเห็นที่ 0 เหมือนกัน มีทั้งเกียร์ mt และ at อยากเอามาใส่เหมือนกันแต่ไม่แน่ใจว่าใส่ได้ป่าว

4. mintz

mintz New Member Member

86
    3
    0
    ใส่Ekไม่ได้ครับ แป้นของ Jazz City มันเล็กกว่าEk ครับเคยซื้อมาแล้ว ต้องขายทิ้งครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 สิงหาคม 2009
  5. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ขอบคุณมากครับเฮ้อ...อดเยยแต่ก็...ไม่ต้องเสียตังอะจะดีหรือจะแย่หว่า

6. ผมว่าตามคลองถมเลยครับ สวยทั้งนั้น ราคาชุดละ 250 บาทเอง แจ่มเลยครับ

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    สวยน่าใช้ดีครับ

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สวยงามครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้