คลัช หมด

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย polototo, 15 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    คลัช จะหมดแล้ว

เปลี่ยนของไรดีครับ อยากได้ทองแดง

ขอยี่ห้อราคาด้วยครับ

2. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    มีคาร์บอนเลยสนมั้ยคับ

3. polototo

761
    5
    0
    แล้ว คลัชนี่มีกี่แบครับ เดิมๆมันแบบไหนแล้ว

ทองแดง กับ คาร์บอน ไหนดีกว่ากันครับ

4. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    คาร์บอนดิครับเบาแรงและส่งกำลังดีเยี่ยมแต่หมดไวกว่าทองแดงมากโขอยู่เด้อครับ

5. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ถ้ากะใช้ ระยะ ยาว กะ 2 แผ่นไปเลย คับ

พวก os orc hks(ไม่แนะนำ) exedy อันนี้ 4 5 6 ใช้กันเยอะอยู่

ap เยอะครับ อิอิ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผ้าคลัตซ์ซิ่ง ของแท้ แทบทั้งหมด เป็นแบบผ้าบางมาก มันจะผสมทองแดง ครับ อันนี้ผมไม่ทราบส่วนผสมวัสดุ
    รุ่นใหม่ก็จะผสมคาร์บอนออกมาก แต่ก็จะผ้าบางเช่นกัน
    ส่วนที่เป็นเป็นทองแดงก้อนๆ ทั้งหมด จะ 3ก้อน 5 ก้อน อะไรก็แล้วแต่ เกิดจากการปรับแต่งครับ
    แนะนำให้ใช้ผ้าแท้แบบบาง จะทนทานที่สุด

แนะนำ 2 แผ่นครับ
    ราคาย่อมเยาว์ 2-4 หมื่น ตามสภาพที่หาได้ แนะนำ OS กับ EXEDY และ CUSCO ครับ แต่แนะนำOSเพราะอะไหล่เยอะ
    ส่วนราคาเทพๆหลักใกล้แสน แนะนำ AP Racing / ติวตัน / คาร์บอนเนติก ครับ พวกนี้ไม่ค่อยมีอะไหล่ ต้องเบิกชุดซ่อมครับ

ส่วนยี่ห้ออื่นๆ เคยลองแล้วไม่ค่อยผ่านครับ

7. polototo

761
    5
    0
    EXEDY / OS น่าสนครับ

2แผ่นจัดไป

8. antbizkit

antbizkit New Member Member

61
    0
    0
    แล้วถ้าครัช rally art 2แผ่น จะดีไหมคับ

9. Erica

208
    2
    0
    คุณป้านครับเราเคยคุยกันบ่อยๆในเอ็มเลยอยากจะเสนอว่าโดยความเห็นส่วนตัวน่ะครับและก็ไม่ได้มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์หรือแม็คแคนิกแต่อย่างใดอยากจะบอกว่าถ้าจะขับซิ่งบนถนนไม่ได้สนามหรือแข่งสนามบ้างบางครั้งคราวเแต่ไม่ได้จะแดร๊กหรือใช้กำลังมากๆสูงๆผมว่าEXEDYดีกว่าครับจากประสบการ์ณที่เจอมากับตัวครับเพราะว่าOSมันกินชาฟป์กันรุนครับใช้ไปนานๆสูบแกว่งหมดครับเวลาขับต้องถนอมอย่างแรงเลยครับจะออกตัวแบบกระโดดสามสี่พันรอบนี่กันรุนก็บางลงเรื่อยๆครับแต่มันไม่ได้ถึงขนาดกินเว่อน่ะครับแต่ว่าก็กินมากกว่าEXEDYแน่นอนครับเวลาซ่อมต้องยกเครื่องครับแล้วก็ชอบไปทำให้ไฮโดริคบาลานซ์มีปัญหาตามมาอีก ผมไม่ได้จะแนะนำหรือชักจูงเพราะไม่ได้มีส่วนได้เสียแต่อย่างใดแต่แค่อยากบอกเอาไว้ไปประกอบการพิจารณาในการเลือกซื้อดูน่ะครับเพราะอันไหนก็ตามถ้าอัดหนักก็พังอำลาโลกเหมือนกันแต่แค่จะเอาแบบพังเครื่องมากกว่าหรือจะเอาแบบพังเกียรกะตัวครัชเองมากกว่าเท่านั้นอ่ะครับ
    ขอย้ำคำเดิมครับว่าไม่มีความรู้แต่เคยโดนมาแว้วครับ แต่ก็อีกนั่นแหละครับอาจเป็นเพราะผมขาดความรู้ที่ถูกต้องในการขับขี่ก็เป็นได้ครับ คำตอบของผมนี้น่าจะมีผู้รู้จริงมาให้ความกระจ่างได้น่ะครับยังไงก็รอดูต่อไปก่อนน่ะครับอย่ารีบครับช้าๆก็แรงได้น่ะครับคุณป้าน :D:D:D

10. polototo

761
    5
    0

ขอบคุณครับพี่แซง

ตอนนี้ผมเริ่มเทใจไห้ exedy แล้วครับ ด้วยราคาที่สมเหตสมผล

ตอนนี้รองบอยู่อิอิ

11. Erica

208
    2
    0
    จะรอทำไมครับถ้าไม่ให้ก็ข่มขู่แย่งชิงเอามาเลยครับ ฮาๆๆๆๆ ล้อเล่นน่ะครับ :p:p:p

12. AE01

AE01 New Member Member

69
    0
    0
    แล้วHKSมันไม่ดีตรงไหนครับ

13. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ขอดี ของ hk คือนิ่มคับ แต่ข้อเสียมันคือรูดง่าย และ ออกไม่โดดเท่า os

แต่ ถ้าเป็น คลัช ตัว top ของ hk เขากะว่าดีคับ GD MAX PRO หรือป่าวไม่แน่ใจ

14. AE01

AE01 New Member Member

69
    0
    0
    แล้วรุ่นนี้ละครับเป็นไงบ้าง

15. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    อันนี้ไม่แน่ใจเลยอะคับ ต้องถาม กั๊ก เหนมีคนบอกว่า กั๊ก ใช้อยู่ อิอิ

16. polototo

761
    5
    0
    os ของใหม่ประมานเท่าไหร่ครับ

17. Erica

208
    2
    0
    ตอนผมซื้อผมได้มา 87600 บาทไทยครับราคานี้รวมค่าโง่ของผมแล้วด้วยน่ะครับถ้าซื้อจากอู่ดีๆไม่หลอกลวงคงน่าจะไดถูกกว่านี้เยอะครับอันนี้ผมรับได้เพราะได้เห็นกับตาว่าเป็นของใหม่เลยยอมเสียตังซื้อมาครับถึงว่าจะโดนหลอกก็ยังสบายใจที่เป็นมือหนึ่งได้แกะกล่องเองครับ(ไม่แน่อาจจะโดนย้อมก็ได้ครับช่างไทยรู้ๆกันอยู่)ว่าแต่ยังยืนยันคำเดิมครับว่า EXEDY เหมาะในการใช้งานมากกว่าครับหรือ HKS ก็โหดครับถ้าตัวที่ราคาและเกรดเดียวกันก็สูสีกันครับแรงไม่แพ้กันแน่นอนครับแต่ถ้าจะเอา OS จริงๆผมว่าเล่น AP หรือ ATS ไปเลยครับเพิ่มอีกไม่กี่หมื่นครับแต่หล่อแบบสุดๆกันไปเลย(อยากได้เหมือนกันครับ) อันนี้ความเห็นส่วนตัวน่ะครับไม่ได้เอาเรื่องเทคนิคหรือหลักการมาอิงในการคิดน่ะครับ แล้วแต่ชอบครับคุณป้านอันนี้แค่ขอเสนอเฉยครับขำๆน่ะครับ

18. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    แนะนำ ap ครับใช้อยู่ อิอิ

19. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    อันในรูปมันคือตัวไหนอ่ะคับ ผมก็จำหน้าตาตัวที่ผมเบิกชุดโอเวอร์อลมาไม่ได้เหมือนกัน
    ตัวที่ผมใช้อยู่เปง hks twinplate pro อ่ะคับ
    ได้ผลบุญมาจากพี่โหน่ง ไม่งั้น ไม่ได้ใช้ของดีอ่ะคับ
    ใช้ดีเลยคับ เบามาก แถมติดเท้าดีด้วย
    แต่ตอนนี้เริ่มมีปัญหาและ น่าจะมากจากหน้าคลัทช์มั้งคับ

20. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    หา Exedy มือสองสภาพดีๆก็เยอะครับ ประมาณ สองหมื่นแปด ขับถนนสบาย ขับแข่งก็ได้ ข้อเสียคือขาเตะมันชอบหลุดเวลาเราออกตัวแรงๆครับ แต่จริงๆถ้าไม่ได้แข่งเป็นเรื่องเป็นราวก็อย่าไปออกกระแทกมันเลยครับ ความเสียหายมันเยอะครับ กับ อีโวสี่ขึ้นไป เพลทมันชอบโก่งครับ เพราะตัวถังมันหนัก ออกตัวแรงๆไม่กี่ครั้งมันก็ไปแล้วครับ

21. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ผมมี ครัชคาบอนอยู่ ผ้าหนาๆเลยครับ ราคา
    พิเศษให้ได้ครับ โทรมาคุยกัน ดูตามลิ้งข้างล่างเลยครับ
    http://www.club4g.com/index.php/topic,84162.0.html

22. polototo

761
    5
    0
    ใส่ EVO6 ได้ป่าวพี่

23. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    แนะนำ Exedy Twin เหมือนกันครับ ครัชไม่หนัก ออกตัวง่าย ไม่ดังมาก ซัดมาสามชุดแล้ว ผมว่าดี

ส่วน HKS GD น้ำหนักเบาจริงแต่ออกตัวยากจัง ใครที่ชอบขับโดยวางเท้าบนครัชเบาๆ ผิวๆ ขับ HKS ไม่ได้ครับ

24. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    ใส่ได้คับ

25. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ใส่ได้ 4-8 เลยของพี่อั๋น

26. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    ซื้อของพี่อั๋นไปเลยครับ ของเค้าดีจริง

27. Erica

208
    2
    0
    ดีแน่ครับคาร์บอนซะอย่าง แต่เวลาเลียเล่นๆตามแนวเด็กแว๊นมันจะบางไวไหมครับ

28. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ใส่ได้ครับ ตั้งแต่ Evo 4-9:) สนใจนัดดูด้เลยครับผมอยู่งามวงศ์วาน

29. eff3927

eff3927 New Member Member

207
    2
    0
    แล้วมีร้านไหนสั่งอะหลั่ยซ่อมครัช Exedy บ้างมั้ยครับ

หรือซื้อของมือสองดีกว่าครับ

30. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    เบิก ใหม่ไม่แน่ใจเท่าไร

แต่ ถ้าไป พี่ไก่ คลัช น่าจะพอหาได้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้