คอยด์จานจ่ายไฟรั่วค่ะ ทำไงดี

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย satank, 25 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. satank

satank New Member Member

81
    0
    0
    รถเวลาจอดนิ่งเฉยๆ มันจะสะดุดนิดนึง ไปให้ที่ศูนย์เช็คให้ เค้าบอกว่าไฟที่คอยด์จานจ่ายรั่ว ต้องเปลี่ยนใหม่เพราะใช้ไปสักพักเครื่องอาจจะดับได้ แต่ราคาที่ศูนย์ค่อนข้างสูง 7,700บ. อยากทราบว่า สาเหตุมันเกิดจากอะไรคะ แล้วถ้าเราจะเปลี่ยนเป็นของมือ2 มันจะกลับมาเป้นอาการเหมือนเดิมอีกหรือเปล่า หรือควรเปลี่ยนมือ1ไปเลย ยังไงใครทราบข้อมูลหรือมีความรู้เรื่องนี้ช่วยบอกด้วยนะคะ

2. อืมมมมมมมม ส่วนใหญ่ก็ใช่ของมือ 2 กันอะครับเพื่อประหยัดค่าซ่อมเท่าที่ผมเคยเปลี่ยนมันก็อยู่ได้อีกนานนะครับ แต่ถ้า มีงบเหลือๆ ก็เปลี่ยนมือ 1 ไปเลยก็ดีครับเพราะของใหม่ไม่ต้องกังวน แต่ไม่ได้ว่าของมือ 2 จากเชียงกงไม่ดีนะครับผมก็ใช้มาจนรถลงน้ำไปแล้วอะครับ 555 อันนี้ขำๆนะครับ ..... อาการที่เป็นไม่ต้องเครียดนะครับเปลี่ยนก็หายชวร์ ฟันธง ครับส่วนใหญ่คอนด์จานจ่ายเสียอยากครับ นอกจากมันสุดๆจริงๆ อะครับ ถ้างบน้อยก็มือ 2 ไปเลยครับซื้อมาก็ขัดทำความสะอาดหัวนกกระจอดซักหน่อยเอาตระกังที่ติดตรงหน้าสัมผัดออกอะครับ ...... พี่น้องท่านใดมีไรเพิ่มมาแนะนำหน่อยเร็ว *0*

3. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    มือ 2 ก็ได้ครับ ยังพอหาได้อยู่ ผมว่าใช้งานได้นะ เพราะผมก็เปลี่ยน มือ 2 (ความเห็นส่วนบุคคล) คับ

4. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ตามช่างพี่เต้ยเลยครับ...............เรื่องไฟพี่เต้ยเค้าชำนาญครับ.........55555555555555555555555555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้