nv van อยากจะเปลี่ยนเครื่องครับตัวไหนดี

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bigdy, 30 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bigdy

bigdy New Member Member

12
    1
    0
    :Dสินปีนี้ว่าจะเปลี่ยนเครื่องให้น้อง VAN ตอนนี้ใช้เครื่องเดิมคาบู ATอยู่ครับ

อยากเปลี่ยนเป็นเครื่องรุ่นใหม่ๆหน่อยครับ

1.6 - 2.0 cc AT ครับ NA หรือ TURBO ดีครับ:confused:

อ่านกระทู้ SR มาหน้าสนใจมากครับ เจ้าตัว SR 20 DET - SR 20 DE กะ SR 16 VE

แต่ใจอยากได้ NA มากกว่า:D ไม่แน่ใจว่าการกินน้ำมันมากปะครับ (แต่คงดีกว่าคาบู AT แน่นอนไม่ไว้แล้ว):cry:

ขอทราบราคาจากพี่ๆที่ได้ว่าเครื่องแล้ว ว่าจบที่เท่าไรกัน

1. SR 20 DE AT จบที่เท่าไรครับ กี่โล/ลิตรครับ

2. SR 16 VE AT ดูแลรักษาอยากไมครับ เซียงกงบ้านเราหาง่ายไมครับ มีท่านไดวางมาแล้วบ้างครับ

ขอรูปที่วางใน NV ของพี่ๆที่วางแล้วด้วยนะครับ สนใจมากๆ

ถ้าไม่เป็นการรบกวนขอเบอร์ท่านผู้รู้ด้วยนะครับ จะได้ปรึกษากันง่ายขึ้น

ขอบคุณพี่ๆในครับมากๆที่ช่วยให้ความรู้และตอบกระทู้นี้ขอบคุณมากๆครับ :D

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ผมว่าขึ้นอยู่กับเจ้าของรถก่อนเลยว่าวางไปใช้งานอะไร แล้วเครื่องตัวที่จะวางจะตอบโจทย์นั้นได้ครับ แต่ที่แน่ ๆวาง SRหนักน่ะครับ

3. JOHN_PUM

JOHN_PUM New Member Member

115
    2
    0
    sr อีกคนครับ 10โลลิตร

4. bigdy

bigdy New Member Member

12
    1
    0
    :Dขอบคุณครับ จุดคืออยากได้เครื่องnaครับ

เวลาแซงแบบไม่ต้องรุ่นครับ AT

แล้วที่ว่าหนักคือเครื่องมันหนักหรือว่าราคาเครื่องพร้อมติดตั้งมันหนักครับ

คือสนใจตัวเครื่องที่รุ่นใหม่หน่อยครับ

คงจะใช้รถอีกนานครับไม่ขายครับ เลยอยากทำให้มันเนียนๆหน่อย:D

ไหนๆก็จะวางเครื่องแล้ว อยากทราบราคา + - ก่อนทำ

จะได้ตัดสินใจถูกครับ

เครื่องที่สนใจจริงๆ

1. GA 16 DE 2. SR 16 VE 3. SR 20 DE ATทั้งหมดครับ:D

แต่จุดที่อยากทราบคือ SR 16 VE ว่าจะจบที่เท่าไร เครื่องดูแล หาอะไหล่ยากไม:confused:

และราคาพร้อมวางโดยรวม + - GA16 DE กับ SR 20 DE ว่าเท่าไรครับ:confused:

ขอบคุณในคำตอบนะครับทุกๆท่าน:D

5. หนับหนุน sr ครับถ้างบเยอะ...
    รายละเอียดรอพี่ๆผู้สันทัดกรณีมาเล่าให้ฟังนะครับ...อิอิ....

6. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    SR เครื่องก็จะหนักกว่า เงินก็ต้องใช้มากขึ้น ถ้าป็นเทอร์โบ แรงแน่นอน อัพเกรดได้เยอะ ถึงดวงดาว แน่นอน แต่ก็ต้องทำช่วงล่างระบบเบรคเพิ่ม อันนี้เจ้าของรถก็ต้องเตรียมงบไว้เยอะๆล่ะครับ SR20DET วางก็งบประมาณ7หมื่นขึ้นไปครับ

7. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    เข้ามามรึน อิอิ

8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    sr 20 de ของพร้อมวางไม่เกิน 45,000 บ. ครับ
    จบเลยครับ
    สนับหนุนตัวนี้ครับผม
    การกินแก๊สก็ 8-9 โล / ลิตรครับ

9. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    SR 18 DE/AT ก็พอได้นะครับ

เครื่องกับวางผมโดนไป 35000 บาท

แปลงน้อยครับ

10. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=238656

ลองดูข้อมูลที่สมาชิกเราเคย post เอาไว้ครับ...:D

รถผมก็คาร์บูอยู่เลย...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้